Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số logo đã thực hiện

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi nguyen chuong, 20/3/14.

Lượt xem: 3,070

1. nguyen chuong Mới đăng kí

Vẽ điên chứ chẳng có học hành gì.
    Có vài cái đang gửi cho dự án, chưa biết kết quả sao.
    Đang thử nghiệm một phong cách (hay gọi là lý thuyết thiết kế) tự chế. Share để kiếm gạch cho bớt gà, mấy bác cứ phê bình nhiệt tình ^^

Logo cá nhân

Logo SEIWA (cái này làm cho công ty thiết bị lọc nước gì đó, ưng ý nhất về tạo hình và ý nghĩa)

Logo CHOICE (làm cho cái web tổng hợp gì đó, chắc trìu tượng quá đâm ra khó hiểu)

Logo X-ROAD (bí quá ngoáy đại :(, làm cho cái công ty tư vấn lao động gì đó)
    Name card

Up thêm cái nữa FX1 (vẽ cho cty chứng khoáng gì đó)

...
    Khanh Mây, Cris89, Nguyễn Thái5 người khác thích bài viết này.
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

thật sự thì mình không thích cái logo có một đống chấm tròn, vì nó quá đơn giản, không mang nhiều ý nghĩa và có hàng ngàn thương hiệu cũng dùng cái lố chấm tròn đó rồi => không unique :)

mình cũng thích cái seiwa hơn cả, và mình có góp ý là bạn nên tạo một logo bất đối xứng, như vậy sẽ độc đáo và đặc biệt hơn :D
    Enddy_K thích bài viết này
  3. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Logo đầu, nói thật bạn đừng giận, nhưng nhìn vao là mình nhớ ngay cái này x_x và nó cũng hơi giống cửa sổ nhà tù x_x Thích cái logo 2 với chữ kí :))
    Enddy_K thích bài viết này
  4. Enddy_K

Enddy_K Thành viên cấp 1

tuyệt thật, bác thật tài năng !
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Logo cá nhân nhìn khó hiểu. Cái fx1 bình thường bố cục khó coi. Thích thích cai x-road tạo hình có vẻ ấn tượng bỏ dòng chữ ở dưới đi. Nhưng nói chung nhìn quen lắm.
  6. nguyen chuong

nguyen chuong Mới đăng kí

vsea không chơi game nhiều nên không biết nó giống giống :P
    minhducdesigner Cái logo đó vẽ hồi trẻ trâu, chỉ nghĩ đơn giản vầy thôi, khối màu trắng có sáu vạch giống cái lỗ thoát âm của cây đàn guitar, nhìn sơ sơ cũng giống cái đầu mic của phòng thu -> lĩnh vực nhạc. Còn bản thân việc dựng hình và phối màu thuộc về mảng design.
    Ps: Hồi đó có nhận viết hoà âm nữa
    ZinP nhớ lại mới thấy nhiều thương hiệu nó dùng 1 lố chấm tròn thật :(. Thanks bác góp ý :)
    ZinP thích bài viết này
  7. msm

msm Thành viên cấp 2

Cái logo Choice của bác nhìn vô thì hiểu ý nghĩa mỗi tội cách bác phối màu lại khiến ng ngoài như em nhìn vào hiểu rằng là, hãy lựa chọn mấy cái xung quanh ý, còn cái của tụi tui thì nó đen xì ko à :). Ý tưởng thì đc nhưng lại ko chốt đc vde vì ko tạo đc điểm nhấn
  8. nguyen chuong

nguyen chuong Mới đăng kí

msm bác diễn ghê quá :P, cơ mà cũng nhắc em phải để ý đến tâm lý khách hàng khi thiết kế, thank bác :)
    Hồi vẽ em chỉ nghĩ đơn giản vầy: logo này làm cho web tìm kiếm tổng hợp: quà tặng, điện thoại, ... Chữ choice lấy màu đen. Màu đen hấp thụ mọi as màu khác nên thể hiện sự thâu tóm. Mấy màu khác thể hiện các loại sp đa dạng. Tức là choice có thông tin về mọi sản phẩm bạn cần tìm. Đại khái vậy.
    Cụ thể cái yêu cầu em nhận như lày:
    Thành lập Web Tổng hợp khuyến khích , tuyển chọn và phân loại sản phẩm,quỳ tặng…ví dụ như Tìm socola cho ngày tình nhân thì hãy truy cập vào CHOICE, tìm điện thoại thì truy cập CHOICE,Tìm quà tặng chúc mừng...
    Chỉ sợ em hiểu sai yêu cầu
  9. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

hay đó thớt :-bd ( nhưng chưa ưng màu sắc lắm :P)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn