Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số tác phẩm chụp bằng điện thoại di động và sửa bằng PhotoScape

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Sương RôSi, 24/2/13.

Lượt xem: 13,047

1. Sương RôSi Mới đăng kí

Mình là người không biết gì về PTS nhưng cũng hay mày mò về PhotoScape vì nó đơn giản và dễ sử dụng, đây là một số ảnh mình chụp bằng điện thoại di động của mình nên chất lượng không đẹp , mong mọi người thông cảm dùm :D

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Màu đẹp :D like
    Boyce Vo, seiryu7429, Xuân Quỳnh6 người khác thích bài viết này.
  3. Sương RôSi

Sương RôSi Mới đăng kí

thanks bạn
  4. leo_minmin

leo_minmin Thành viên cấp 1

ptscape mà edit dc phê lòi tn á??? like like=P~
    Sương RôSiMissScorpio thích bài viết này.
  5. Melody

Melody Thành viên cấp 1

điện thoại dđ mà chụp nét như thế cơ á ;) ~
    blend màu ảnh khá đẹp ~
    Sương RôSi thích bài viết này
  6. cu em

cu em Mới đăng kí

có thật k vậy..chụp bằng đt gì thế :-/
  7. FuuChan

FuuChan Mới đăng kí

metu xiu xiu :D
    phần làm mờ chị nên cho mờ nhẹ thui
    e cũng mần metu mãi!
  8. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

chắc là thuộc smart phone=))
    ToBiithoxinh thích bài viết này.
  9. namtuoc9x

namtuoc9x Thành viên cấp 1

Điện thoại này camera chắc cũng 14px :v
    ToBii thích bài viết này
  10. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

mình thích 1 số hình của bạn, màu đẹp
  11. duykhanhxdop

duykhanhxdop Thành viên cấp 2

cái font vô duyên quá
    dnh0210Sương RôSi thích bài viết này.
  12. olala211

olala211 Thành viên cấp 1

Bức 3 sẽ đẹp hơn nếu mẫu nằm bên trái.
    Bức 9 phần blend và chữ cô đơn ko hợp nhau và sẽ good nếu bạn chăm sóc phần chân màu hài hòa hơn.
    2 bức về màu mình rất ưng mắt
    Sương RôSidlvnvn thích bài viết này.
  13. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Đẹp nhưng theo mình cái váy đen đó ko hợp bạn ah. dài hơn một chút và màu khác đi. mh chưa nghĩ ra màu gì đẹp. haiz
  14. 600k

600k Mới đăng kí

chúc bạn sớm giác ngộ pô tô sớp nhé
    mình trước cũng dùng em photoscape được 2 năm rùi rồi chuyển dần sang pô tô sớp
    photoscape tuy đơn giản nhưng làm cái gì cũng tiện nhất là ảnh động
    mà quan trọng nhất là ý tưởng chứ không phải là phần mềm bạn vẫn đang còn niềm đam mê
    lên vẫn còn nhiều ý tưởng lên sớm học nhanh pts ko đến lúc học được pts rồi thì đã già rùi ^^ chúc bạn thành công trên con đường đi tìm niềm đam mê
  15. dlvnvn

dlvnvn Thành viên cấp 1

hình này blur thế nào dep vậy ạ ! ko có lỗi ko ! trong khi mấy tấm còn lại bur nhìn phát thấy lỗi liền!
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Giờ mình lại thấy thắc mắc, liệu 3 pic dưới có phải đúng do bạn làm ko, trông các pic khác thì tay nghề của những pic đấy khác xa so với tay nghề của 3 pic này, mình ko nghĩ nếu bạn làm 3 pic này ngon thế thì sao mấy pic kia lại blur lỗi thế kia

Pic này thì chắc bạn cũng thấy ánh sáng rất vô duyên

Còn pic này thì ở chỗ vòng đỏ hình như là cái watermark kí tên ai đó, nếu bạn kí tên bạn lên đó sai lại cho nó mất 1 phần đi :-?

Mình ko có ý gì cả, mình cũng ko phải gato gì cả, mình muốn thấy ảnh đẹp, đẹp đúng nghĩa, đẹp của chất ảnh, đẹp của người làm ảnh, ảnh đẹp thì của ai mình cũng like nhưng nó phải đẹp đúng nghĩa.
    Sương RôSi, Hoàng PRDdlvnvn thích bài viết này.
  17. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

[​IMG][​IMG]

Mấy tấm này mà chụp bằng đt àh.... Mình thì nghĩ nó dc chụp bằng DSLR thì đúng hơn.
    Nếu cho là chụp bằng đt thì sau khi edit xóa phông thì làm sao có thể tách tóc thấy từng cọng dc như vậy...pts làm còn khó huống gì tới photoscape,

Nghi bạn này lụm hình ở đâu rùi up lên quá
    ToBii, Hoàng PRD, Sương RôSi1 người khác thích bài viết này.
  18. dlvnvn

dlvnvn Thành viên cấp 1

lời của a đoilơ vietdesigner chính là lời mà e đang thắc mắc
    Sương RôSiĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  19. Sương RôSi

Sương RôSi Mới đăng kí

thanks các bạn đã góp ý, dù khen dù chê mình cũng nhận tuốt :D hjhjhjhj, mình sẽ trả lời từng câu, mình chụp bằng điện thoại thật 100% luôn, điện thoại ni bh mình vẫn dùng là LG 360i, vì mình ko phải là thợ ảnh, mình chỉ là 1 giáo viên thôi, nên việc chơi ảnh hay là làm ảnh đối với mình là 1 việc tốn khá nhiều thời gian và tiền bạc, những bức ảnh đó chụp 1 buổi đi chơi bình thường, mà người chụp là em gái mình mới có 18 thôi. Mình sử dụng PTScape rất lâu rùi, và mày mò đượ rất nhiều cái mà ít người để ý tới, kết hợp nhiều cái lại nên ra 1 bức ảnh vậy thôi.
    Mình không hiểu đẹp chuẩn theo nghĩa đẹp của các nhiếp ảnh chuyên nghiệp, mình chỉ thấy chỉnh sao cho vừa mắt mình, mình cảm thấy thích thì mình làm thôi chứ ko phải mang tính nghệ thuật hjhjhj, mấy bạn thông cảm nhiều nhiều cho mình nha.
    Mình trar lời cho bạn Degsin.... luôn, 3 ảnh đó mình chỉnh theo 3 kiểu khác nhau, cái PtScape ko phải lúc nào chỉnh cũng ra cùng 1 kiểu, ánh sáng bức đầu tiên là do mình chọn có ánh sáng nên bị vậy đó :D hjhjhj, cnf cái thứ hai, ở dưới có 1 khúc nữa, mình có cái tính thích ghi tâm trạng ở ảnh, tại thấy xấu xấu nên cắt luôn chứ ko phải kí tên đâu bạn, như bức ảnh có ghi chữ cô đơn ấy, mình lỡ ghi nhưng lỡ save vì chỗ đó chã cắt được nên đành để vậy thôi
    ví dụ một số bức ảnh mình chỉnh thế nì nè [​IMG]
    . Mình không phải muốn các bạn like hay khen đâu, mà tại thấy trong nì chia sẻ nhiều cái hay nên mình cũng muốn chia se 1 số tác phẩm mình làm bằng những phần mềm đơn giản cho các bạn xem thôi ah :D hjhjhj
  20. Sương RôSi

Sương RôSi Mới đăng kí

hình ni chụp mình mà, cái mặt mình chã lẽ lượm ảnh người khác được, làm gì lượm ở đâu bạn ????? nè, mấy tấm khac nữa nè, đỗ thừa tội nghiệp tui quá [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn