Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số tác phẩm Photoshop sau khi tập tành vài tháng :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Rayle1112, 13/5/14.

Lượt xem: 6,171

1. Rayle1112 Thành viên cấp 1

Một số tác phẩm sau gần 3 tháng học một số phần mềm của Adobe của mình ^^

Old Train Car: (Maya + Photoshop)

Miranda Kerr Na'vi Version (Photoshop)

DBZ vs MARVEL (Photoshop)

Logo Design (Adobe Illustrator)

Propaganda WWII - Russian Constructivism Style (Adobe Illustrator)

Magazine Design (Adobe InDesign)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/14
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

3 tháng á? chả tin :))
    mrbom, dongvu, Phong Đập Chai Lai Rai2 người khác thích bài viết này.
  3. Rayle1112

Rayle1112 Thành viên cấp 1

Tin hay không thì chịu thôi T_T Dù sao nói vậy cũng có thể xem như là lời khen rồi =)
    vbob8x, Uzumaki Minatosharinegan thích bài viết này.
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Mấy cái nè là học theo TUT hả bạn?
    Itachi_Ace thích bài viết này
  5. Rayle1112

Đúng rồi, kiểu như khi mình có 1 idea gì đó muốn làm, thì sẽ đi kiếm những tuts nào đại loại giống giống vậy rồi mix nhiều tuts với nhau để thực hiện cái idea đó. Chứ không phải làm y chang theo một tut nào đó. Như cái hình Propaganda WWII, khi làm mình nhớ rằng có từng thấy cái poster Obama Hope có design tương tự vậy nên sẽ đi kiếm tut có dạy PTS về cái đó, đọc hiểu rồi áp dụng vào Illustrator (vì ko có tut dạy cái đó ở Illustrator).

Bích Vân Võ thích bài viết này
  6. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

quá tuyệt cho vài tháng :O
  7. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

3 tháng nghiên cứu học hỏi nghiêm túc và đầu tư nhiều thời gian thì mới có thể đạt được thành quả này.
  8. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

batman, superman, flash, wonder woman, green lantern không phải của Marvel mà là của DC :D
    kenji katorimr_depzai_pro9x thích bài viết này.
  9. Đức Long

Đức Long Mới đăng kí

bác cũng học maya à =))
  10. dontworrys

dontworrys Thành viên cấp 1

Bác Rayle1112 chỉ em cái Tut giống bức dolphin với
  11. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/14
    FMP thích bài viết này
  12. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Bác dùng photoshop CS mấy thế :D
  13. Muoi_Tieu_Chanh

Muoi_Tieu_Chanh Mới đăng kí

chả có gì đặc biệt, đạo lại vài ý tưởng trên 1 số tạp chí ...etc
    mrbom thích bài viết này
  14. nguyễn hải sơn

nguyễn hải sơn Mới đăng kí

Có thêm hứng khởi để tiếp tục =D> mới có gần thangs, cố lên tôi ơi :">. Bị thích cái bức đầu tiên, có cả 3d và pts :D
  15. mr_depzai_pro9x

mr_depzai_pro9x Mới đăng kí

Cái bức Miranda Kerr Na'vi Version gì đấy làm thì làm cho hết đi....cái chỗ chân tóc vs trán nó thô kìa :v
  16. Lờ Dờ

Lờ Dờ Thành viên cấp 1

Hình như bạn chưa có khái niệm nguồn sáng. Bức 3D+pts với cả bức DBZ vs Marvel gì đó bị sai sáng thì phải.
    Với cả nếu chụp ảnh bạn sẽ biết khái niệm DOF, bức DBZ thì Goku với Vengeta nằm trong vùng out of focus nhưng lại nét nên cảm giác rất giả.
    Bóng của tụi siêu nhân các thứ làm thế cũng chưa đúng. Về mặt hiệu ứng rõ ràng việc đổ bóng toé theo hình rẻ quạt trên nền tảng đá của nhóm siêu nhân sẽ tạo nên cảm giác khác hẳn so với việc bạn đặt bóng thẳng như thế. Mình góp ý thế thôi chứ được như bạn là tốt lắm rồi :x Keep on tryinggg
  17. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

3 tháng.. khối lượng nghiên cứu và tìm tòi cũng khá là nhiều nhỉ. thế này là quá tốt rồi thớt ơi xD
    Bức DBZ theo bác kia góp ý đúng là bóng sai bác ạ xD
  18. Rayle1112

Muoi_Tieu_Chanh: Chẳng hiểu bạn dựa vào đâu mà kêu là mình đạo ý tưởng? Nói thật nhé, trong cái ngành design này cái từ mà xúc phạm nhất là từ "đạo ý tưởng". Nếu bạn thấy xấu, không thích thì cứ nói xấu. Còn nếu muốn nói "đạo ý tưởng" thì nên dẫn chứng ra đây xem tôi đạo thế nào. Nên làm rõ 2 từ "đạo" với "cảm hứng" nhé. Đạo là bê y nguyên bản gốc và không thay đổi gì. Còn "cảm hứng" là dựa vào ý tưởng người ta và thêm vào phong cách mình. Và xin lỗi, có thằng designer nào mà khi làm việc không tham khảo reference để lấy nguồn cảm hứng cho riêng mình?

Lờ Dờ: Bạn nói đúng đấy, bản thân mình không biết gì về chụp ảnh cả. Nên bóng đổ như thế nào chỉ làm theo cảm tính thôi :D Với bức hình đấy bị hạn chế là chỉ được cho phép làm trong 20' nên mình không có đầu tư nhiều. Mục đích làm bức đấy là học cách cắt ghép trong PTS như thế nào.
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/5/14
  19. Chó Tàng Hình

Chó Tàng Hình Mới đăng kí

nhìn tác phẩm của bác cũng thấy xấu hổ quá. Học đc 2 tháng r mà vẫn chả biết cái gì, như chưa từng học... :(

Ủng hộ diễn đàn