Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một sự trùng hợp, hay là...

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi doanhaitu, 13/8/14.

Lượt xem: 4,296

1. doanhaitu Thành viên cấp 2

Chào mọi người,
    Thực tình thì mình cũng không quan tâm lắm đến chuyện bản quyền ở VN. Tuy nhiên, nếu đó liên quan đến một liên hoan phim và công nghệ truyền hình quốc tế tổ chức ở VN thì mình không thể không bàn tới.
    Liên hoan này tổ chức hoành tráng vào ngày 5/6/2014 và thu hút đông đảo truyền thông và bạn bè quốc tế.
    Điều mình muốn chia sẻ ở đây là logo của liên hoan. Thoạt nhìn qua thì nó làm mình nhớ ngay đến logo mình đã thấy ở bản báo cáo xu hướng logo 2010 ( Logo trends report của trang Logolounge.com). Mình không nghĩ là trùng hợp, bởi vì báo cáo của Logolounge thường được các trang web ở VN dịch lại và công bố, năm nào cũng vậy.
    Mình xin đăng tải để mọi người đánh giá, riêng mình cũng không có cáo buộc hay kết luận gì cả.

Đây là logo của liên hoan:

và đây là logo của TravelWorld:

Nếu bạn muốn xem báo cáo 2010 của Logolounge thì vào trang Logolounge.com trong mục trends report, tìm năm 2010, hoặc tìm trực tiếp trên Google, các bạn kéo xuống ở giữa sẽ thấy.

...
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

barisnguyen thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn