Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài kinh nghiệm chọn mua bàn vẽ điện tử tablet (wacom, genius... )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Chym, 22/10/12.

Lượt xem: 116,627

1. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

viet16051995 : nếu bút di hơi chậm là do cấu hình máy em hơi thấp (dự là di chuột cũn chậm) hoặc do xung đột driver, em thử gỡ driver ra cài lại thử xem, hoặc thử sang máy khác xem chứ phần cứng WACOM xác suất lỗi rất thấp e nhé
  2. tuongduyhoa

longluonleo37 : người mới sử dụng wacom thì bạn cứ vào youtube search từ khóa using wacom hoặc wacom ra đầy video clip hướng dẫn các kỹ năng bạn nhé
  3. tuongduyhoa

ToiHocDoHoa.com : hiểu biết về wacom của bạn rất đáng nể đấy, cảm ơn bạn đã chịu khó chia sẻ cùng mọi người :D
  4. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

tuongduyhoa: Nó chỉ có 1 tốc độ cố định, không chỉnh được như chuột sao anh?
    Vì em dùng màn to nên muốn di nhanh 1 chút.
  5. tramnguyen1987

tramnguyen1987 Mới đăng kí

tuongduyhoa : thấy bạn dùng logo của wacom, cho hỏi bạn có được hãng đồng ý rồi ?.
    Vì thấy vụ hãng wacom đã đưa wacomvietnam của Trương Tiến Đạt ra tòa vì đại khái là lừa đảo bằng tên và logo của hãng kìa.
    Search google từ khóa wacom mình thấy vụ đó ở wipo.int/amc/en/domains/search/text.jsp?case=D2016-0035 đó.
  6. loctrandoodler

loctrandoodler Mới đăng kí

em nghe nói wacom Intuos Art Touch CTH-490 thì touch k mượt và hơi chậm phài k ạ

Ủng hộ diễn đàn