Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mua dụng cụ vẽ typography

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi quangai94, 3/5/14.

Lượt xem: 8,231

1. quangai94 Thành viên cấp 1

Hiện giờ mình cần mua dụng cụ để học vẽ typography, nhưng mình không biết cần phải chuẩn bị những gì và mua ở đâu. Mấy bạn tư vấn cho mình với

...
  2. Leon

Leon Mới đăng kí

bút chì + gôm...
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ngoài bút chì, gôm thì cần có thêm vở vẻ loại Dot Grid Book ấy và bút mực chả biết tên gì mà dân kiến trúc hay dùng :"> Chỉ biết thế thôi thớt :">
    Hà Bơ thích bài viết này
  4. Anhruoixitin

Anhruoixitin Mới đăng kí

Mấy chỗ bán trước trường đại học kiến trúc có bán bút vẽ kĩ thuật mà bạn .
  5. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Ý mình là màu gì đấy mà hôm bữa có người nói quên mất tiêu rồi. Không phải màu nước
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

màu quái gì chả được :O mới tập thì cứ bút chì và bút chữ A mà táng, k có Dot Grid book thì chịu khó lấy thước kẻ ra vậy :)) bút thì mua bút lông loại 2 đầu có 1 đầu 0.5 ấy, tha hồ mà tô. Sang chảnh thì mua bút vẽ Caligraphy về dùng, đắt phết
  7. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

lenm tớ k rành cái này lắm, mà cũng muốn học vẽ như chủ thớt.
    Dot Grid book có đắt không vậy, có bán rộng rãi không :D :D
  8. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Hình như giảng viên bắt mua màu pentel gì đấy mà đắt phết. Lấy màu vẽ của em gái ra vẽ cho biết mặt :))
  9. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Dot Grid book cỡ 120k đến 200k 1 cuốn vẽ nhòe luôn, bác lên mạng mà kiếm :) nhiều chỗ bán lắm. mình toàn quẩy tay trên vở ô li với bút chì nên k rõ =))
  10. Leon

Leon Mới đăng kí

thấy có mấy cây stabilo nghe bảo để vẽ kỹ thuật đầu khá nhỏ, hơn trăm màu hay sao ấy, giá hơi chát. sketchbook thì đối diện đh kiến trúc có bán. mới tập thì thôi chì + gôm + giấy tập là ok rùi
  11. tshark

tshark Mới đăng kí

Hiện tại mình đang bán bộ bút viết Calligraphy bạn nhé
    usaship.vn/san-pham/2/pilot-parallel-pen-calligraphy-pen-set-14.htm

Ủng hộ diễn đàn