Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mua máy ảnh nào có chức năng xóa phông

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi trustnet, 21/11/15.

Lượt xem: 3,578

1. trustnet Thành viên cấp 2

Các bạn cho mình hỏi:

mua máy loại gì và tầm bao nhiêu tiền để có chức năng xóa phông như mấy tấm ảnh bên dưới, mình chưa biết gì về các dòng máy chụp ảnh cộng với ống kính tiêu chuân thế nào, tiền thì có khoảng 4 triệu, mình muốn mua máy để chụp ảnh sản phẩm đẹp như mấy topic [ trên tay ] đánh giá sp trên tinh tế này nọ, đồng thời muốn chụp ảnh chân dung chuyên nghiệp tý.

...
  2. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

3. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Chụp xóa phông còn tùy vào ống kính mà bạn sử dụng nữa nhé. Theo như mình thì bạn nên kiếm con 40D cũ. Tuy đời cổ nhưng khá ngon. Chất ảnh đẹp, body kim loại chắc chắn. Giá cũng khá mềm nữa. Bạn tham khảo thêm google sẽ rõ. Để xem ảnh chụp từ máy này bạn gõ Box ảnh 40d là ra liền.
    trustnet thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hình như trên thì điện thoại cũng có thể chụp xóa phông được như thế :D
  5. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Phụ thuộc vào lens (ống kính) là chính nha bạn. Bạn muốn xóa phông thì kiếm em máy nào nghiệp dư giá mềm, kiếm cái lens 50mm 1.8 hoặc xịn thì 50 1.4 thì chụp xóa phông ngon.

Các smartphone có cũng có thể xóa phông được nếu tiêu cự ngắn.

ảnh chụp bằng Blackberry Z10:

6. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Tùy vào tiêu cự chụp chứ ko phải là ở máy ảnh.
    Smartphone cũng chụp xóa phông đc

Ủng hộ diễn đàn