Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn Format ổ D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi minhnguyen1995, 28/5/13.

Lượt xem: 2,023

1. minhnguyen1995 Thành viên cấp 2

Cách đây vài tuần thì máy em bị dính virus khá nặng, rồi đã dùng KIS trị xong
    Bây giờ ổ D đã có nhiều Folder bị ẩn. Em đã dùng cách dùng lệnh [ attrib -s -h -r D:\dulieu /s /d ] để hiện lên lại
    Nhưng có nhiều Folder em không nhớ tên được nên không dùng cách đó được
    Bây giờ có 2 trường hợp: Em muốn hiện lên tất cả các folder thì làm cách nào. Dùng cách Tool>Folder Options để hiện nhưng không khả thi
    Và bây giờ em muốn Format ổ D luôn thì làm như thế nào ( Ổ D em chỉ lưu dữ liệu cá nhân)
    Mong mọi người giúp đỡ

...
  2. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

chuột phải vô ổ D rồi Format
  3. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

KHông quen thì cứ cho đĩa win vào rồi chọn ổ D và format =))
  4. eridani

eridani Thành viên cấp 2

chuột phải > format ( seculity ở admin )
    or chuột phải computer > manage > disk manage > delete ( format )
    or restart > f8 > d:\format >
    or bỏ đĩa hiren vào > format
  5. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

Theo như bác nói thì chỉ cần hiện file ẩn là được chứ gì? bác thử dùng phần mềm này xem FixAttrb. ;).
  6. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Cầm cái xô nước đổ vào ổ D bạn à
  7. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Trước tiên hãy dùng bkav đã rồi các phần mềm khác :D
  8. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Dùng cái FixAttrb là nó hiện lại hết đó bác. Còn nếu muốn format thì click phải vào ổ D chọn Format là xong
  9. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Dùng đĩa Hiren boot bạn ạ. Có đủ mọi chức năng cần thiết: Cứu dữ liệu, phân vùng, format, ...

Ủng hộ diễn đàn