Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn tìm thầy dạy photoshop đặc biệt bên mảng Manip

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rjnb0m1, 8/4/15.

Lượt xem: 2,954

1. rjnb0m1 Thành viên cấp 1

Trước tiên xin lỗi vì cái tiêu đề, chỉ đặt thế cho cuốn hút người coi thôi, chứ cụ thể ra thì sư phụ hay sư thầy nào mà có đủ thời gian rảnh, không sợ nếp nhăn não ẩn vô trong thì xin hãy rủ lòng từ bi, phổ độ cho đời em dẫn dắt em vào bờ rồi dạy em kinh thư về photoshop
    ..
    Ưu điểm của em thì có nhiều lắm, ví dụ như cần cù, chịu khó, thông minh, nhanh nhẹn.....
    Nhược điểm thì chỉ có 1, là hay hoang tưởng
    ...
    Làm sư phụ em thì có quyền lợi được dạy em bí kíp photoshop, em không lấy tiền học nhé
    ...
    Đây là tác phẩm của em gần đây nhất, để làm bức ảnh này em phải photoshop mấy ngàn đường thẳng, đường cong để tạo thành cây và con chim, sau đó lại phải blend màu theo hướng trừu tượng hóa có một chút hương thoáng qua của
    PICASSO, Van Gogh

Em đùa thôi, em có tìm hiểu qua mấy cái tut, tài liệu mà cái tính em có người dạy hoặc học chung thì mới có hứng học, chứ ngồi một mình xem 1 chút là nãn, huống gì có đoạn nào thắc mắc có người hỏi cũng tiện, khỏi phải đi hỏi lung tung
    ..
    Vì vậy, ai có mong muốn cống hiến cho nước nhà, xây dựng tương lai thì xin hãy đến với em
    Chân thành cảm ơn

...
  2. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Em ở SG hay HN? SG thì ra trung tâm mà học cho nó nhanh. DPI có khóa photo manipulation do chị Ướt Mi dạy (1 professional trong malnip), 1tr8 hay 2tr8 gì đó 1 khóa chẳng nhớ (khóa đó chị cũng muốn học mà ko học vì thấy mắc quá =))
    Còn tìm bạn học nhóm? Học 2 đứa mà lười + dở giống nhau thì cũng kéo nhau cùng lười thôi hiu hiu I-)I-)

Còn em muốn người khác giỏi hơn, tự động share exp rồi kéo trình độ em lên, thì e hơi khó. Nếu em là nữ thì em share facebook thì may ra ;;)

Hoặc không thì em đừng tìm sư phụ kiểu này, mà em tự lập 1 topic học online, em share tài liệu lên, quá trình học lên, rồi có gì không hiểu thì hỏi, có thể mọi người sẽ vào chỉ :"> trong diễn đàn mình rất nhiều người pro và sẵn sàng chỉ kinh nghiệm đó em! Miễn sao em chứng minh dc là mình nghiêm túc với có tinh thần học hỏi!

Còn tìm sư phụ free kiểu này thì... hơi bị mơ mộng... khó tìm dc người giỏi....mà rảnh.... hix...
    rjnb0m1 thích bài viết này
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ở SG thì qua học chị Ướt Mi nhé.
    Trên VDS mình có anh Thiên Ma cũng đã tự học thành công, bạn có thể hỏi kinh nghiệm từ anh ấy :D
  4. rjnb0m1

rjnb0m1 Thành viên cấp 1

@skylla25 cảm ơn chị nhắc lại những điều mà em đã biết và không muốn nhớ lại :-(||>
    ..
    Biết ngay là mấy pro sẽ giấu nghề hết mà. Nhưng mà không sao niềm tin của em cháy bằng xăng chị à. em sẽ đặt niềm tin to như quả nho của mình vào 1 số người có tài mà lại có tấm lòng lương thiện, những người đó mà dạy cho em nữa thì thành cao nhân :3
    ...
    À quên em tên là Trần Thị Gái nhé, em là con trai trưởng trong nhà, nên mẹ em quản lắm, không khoe facebôk đc đâu, em sợ ba la
    ..
    @Trung Kiên
    cuối cùng cũng tìm ra người đàn ông của đời em, phải dụ tình anh ấy thôi. À mà anh thì sao
  5. Trung Kiên

Mình tự lo cho thân còn chưa nổi nên đừng mong mình làm sư phụ cho người khác, nếu là chia sẻ chút kinh nghiệm thì còn được, chứ cầm tay chỉ việc thì... :))

//Con trai gì mà nói chuyện uốn éo :|
  6. skylla25

rjnb0m1: không phải pro giấu nghề, mà pro chẳng có trách nhiệm éo gì mà phải chỉ việc free cho em cả? Em nghĩ em là ai =))
    tungle20 thích bài viết này
  7. skylla25

Ghét nhất cái thể loại muốn một cái gì đó từ người khác miễn phí, mà không được thì nói người ta giấu nghề :-@

Nói chuyện trong comment thì không nghiêm túc. Trần Thị Gái làm con trai trưởng? Who cares hả em :-@
  8. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

skylla25 bác nói chuẩn ko cần chỉnh rồi :-B Bọn trẻ con bây giờ coi phim Disney nhiều quá đâm ảo tưởng, nghĩ mình là trung tâm vũ trụ, cái gì cũng làm được chỉ cần "niềm tin cháy bỏng" đít và mấy câu nói uốn éo giẻ rách sẽ làm mủi lòng mọi người. Cứ để nó ra đời, để người đời thông cho đít nó nở hoa, nó sẽ hiểu bác ạ. Thời gian của mình để mà làm việc với những người nghiêm túc chứ quan tâm đến nó làm gì :o3
  9. rjnb0m1

rjnb0m1 Thành viên cấp 1

@tungle20 cảm ơn bác đã cmt, cmt của bác chất chứa mùi chua chát và đặc biệt em thấy mấy bạn mà có hiện tượng ngồi nhầm lớp hay nói lắm ấy. Thằng bạn em cũng nhảy cóc từ lớp 1-5 đấy, gần nhà em có lớp bồi dưỡng văn hóa nè, bác có học ko em đăng ký cho
    ..
    @Trung Kiên
    uốn éo, có phải như mình nghĩ không ? liên quan tới đồng tính à
    ..
    @skylla25
    Tốc độ thay đổi tính cách thật kinh ngạc, chắc tới cmt thứ 3 thì đảm bảo sẽ giống bạn @tungle20, quả nhiên là không phải dạng.... dạng ... đâu :)
    Mà từ giấu nghề có thể không đúng hết với tất cả, nhưng cũng đâu phải sai hoàn toàn, chị gái có dám chắc là không có ngườii như vậy ?
    Vấn đề gì cũng có 2 mặt, vì thế nên mình mới hi vọng "vào 1 số người có tài mà lại có tấm lòng lương thiện"
    ...
    Còn về khoản cmt của mình, chắc có lẽ do mình ở bên VOZ nhiều quá nên nhiễm tạm thời chưa sửa ngay được, mà chắc cũng không ai chú ý thấy chữ "Mới đăng kí" ngay chỗ avatar nhỉ, nên dùng tobicom nhiều hơn, chắc chắn sẽ cải thiện thị lực đó :)
    ..
  10. freedomer2014

freedomer2014 Thành viên cấp 1

Mình đề nghị Mod nên banned thẳng tay với mấy trường hợp gây war " Ảo " kiểu này. :|
    skylla25 thích bài viết này
  11. Trung Kiên

Không liên quan đến đồng tính, nhưng cách nói chuyện của bạn giống như mấy đứa con nít học cấp 2 ấy. Xem profile của bạn thì bạn 16 tuổi - tức là vừa học xong cấp 2, vậy chắc mình đoán đúng?
    Dù đây là diễn đàn ảo nhưng bạn cũng nên comment lịch sự một chút vì phần lớn member trên đây đã đi làm hoặc đang học đại học cả rồi, đừng có khoe cái gốc gác từ voz ra đây vì trong suy nghĩ của nhiều người, voz là nơi toàn trẻ trâu, bẩn bựa, loser, thanh niên 5 ô vuông bị mất nhà dạt sang tị nạn,... chứ chẳng hay ho gì đâu.
  12. skylla25

""rjnb0m1: mà chắc cũng không ai chú ý thấy chữ "Mới đăng kí" ngay chỗ avatar nhỉ, nên dùng tobicom nhiều hơn, chắc chắn sẽ cải thiện thị lực đó ""

Mới đăng ký thì sao hả em? Mới đăng ký thì có quyền nói nhảm? Vì topic em nói chuyện cũng đàng hoàng nên chị cũng trả lời đàng hoàng. Nhưng sau đó em lại cà rỡn cà rỡn nên chị mới comment như vậy.

Em nói em muốn học hỏi, nhưng chưa học được thì đã nói theo kiểu vơ đũa cả nắm là "Biết ngay là mấy pro sẽ giấu nghề hết mà". Vậy chẳng ai có cảm tình được.

Em thích lảm nhảm như vậy thì em đi chỗ khác đi. Forum.vietdesigner.net là nơi để chia sẻ về design là nhiều chứ chém gió thì ko mạnh mẽ như VOZ được đâu. Em về lại VOZ đi hihi
  13. rjnb0m1

rjnb0m1 Thành viên cấp 1

@freedomer2014
    gây war ảo, đúng rồi đó bạn, bạn nên xem lại mấy cmt của mấy bạn ấy nhé, mới đầu mình nói chuyện khá lịch sự đấy chứ ?, mình cmt thế là quá dàng hoàng rồi đó
    Mấy bạn ấy không thích thì cmt tế nhị ? mình sửa
    mình cũng cmt bảo mình mới đăng ký, bên vozz nói chuyện khá thoải mái nên mình chưa quen với cách nói chuyện bên đây !!
    ..
    có bạn thì dùng "éo" , bạn thì dùng "thông đít nở hoa" chà chà !!!
    ..
    @Trung Kiên
    cmt lịch sự, vậy mấy bạn kia lịch sự không ? mình chỗ nào thiếu lịch sự nhỉ, mình rất lịch sự nên chưa dùng lời lẽ thô tục để cmt lại mấy bạn trên đấy :)
  14. rjnb0m1

rjnb0m1 Thành viên cấp 1

@skylla25 chị đọc cmt gần đây nhất của em nhé, cứ thoải mái không cần phải ngại
    "không phải pro giấu nghề, mà pro chẳng có trách nhiệm éo gì mà phải chỉ việc free cho em cả? Em nghĩ em là ai"
    "Ghét nhất cái thể loại muốn một cái gì đó từ người khác miễn phí, mà không được thì nói người ta giấu nghề"
    ..
    "Mấy bạn ấy không thích thì cmt tế nhị ? mình sửa
    mình cũng cmt bảo mình mới đăng ký, bên vozz nói chuyện khá thoải mái nên mình chưa quen với cách nói chuyện bên đây !!"
    trích lại nguyên văn chứ không nhìn thấy lại có từ éo thì mệt :)
    ..
    Mấy bạn # trên nói chuyện đã không hay, nên mình mới nói lại thôi nhé, lại cứ nghĩ mình sai hoàn toàn, hờ hờ :)
    ..
    Không thích nhận lỗi OK, lỗi của tui hết. cmt lịch sự lần thứ 3 :)
  15. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

vãi cả cãi nhau, nhưng mà đọc cmt của rinb0m1 thấy chạnh lòng quá, cũng chẳng phải cao nhân gì nhưng mà chắc mình không có tấm lòng lương thiện.
    p/s: niềm tin cháy bằng xăng cho nên bạn cứ tích 1 khoản tiền cho lớn lớn vào, xăng cháy rất mạnh và rất khét, chóng hết lắm.
    rjnb0m1tungle20 thích bài viết này.
  16. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

Tóm lại là ko có miễn phí đâu, mà có miễn phí thì người ta sẽ dành trao suất học bổng đó cho người nào rất cảm tình kìa.
    Nghề này là vô cùng, thực ra mà nói là tại lười chứ nếu ko quá ngu thì các sách trên mạng đủ để làm kha khá
  17. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

rjnb0m1freedomer2014 thích bài viết này.
  18. Trung Kiên

Bạn thực sự không biết cư xử gì cả, bạn đang ở vị thế là người đi xin xỏ người khác, bản thân bạn lại quá nhỏ tuổi so với đa số người ở đây, thế mà người ta mới phê bình 1 chút bạn đã giảy nảy cả lên, góp ý câu nào là bật lại câu ấy. Thử hỏi ai dám làm "thầy" của bạn?
    Tôi không tốn thời gian với bạn nữa vì bạn chẳng có tinh thần học hỏi gì sất, tạm biệt!
  19. rjnb0m1

rjnb0m1 Thành viên cấp 1

@Trung Kiên
    tính mình thì dễ lắm, nói chuyện đàng hoàng thì nói sao cũng đc, nói chuyện khó nghe thì dễ hơn, có thù là phải báo :)
    Mà mình năm nay 25t rồi, ngày tháng năm sinh mình lười nên điền đại đó thôi
    ..
    @-Trần Văn Hùng-
    +1 điểm vì cái chạnh lòng của bác :)
    ..
    @Soullegend
    Cuối cùng đã thông, Chắc tại xin nhiều quen mồm rồi, tới cái PTS thì dính ngay câu "vạn vạn không ngờ tới" nên đành thôi
    Tự cày vậy
    ..
  20. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

@rjnb0m1- Muốn làm học trò của tôi cũng được nhưng cậu phải ngoan, tôi có ưu điểm là giỏi hơn cậu và có thể làm thầy cậu, nhược điểm của cả 2 thầy trò mình giống nhau đó là thầy cũng hay hoang tưởng, ảo tưởng sức mạnh. Hô...hô...
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/4/15

Ủng hộ diễn đàn