Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[myherooo] Mẫu ngoại MF

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi myherooo, 6/3/13.

Lượt xem: 2,383

1. myherooo Thành viên cấp 2

Lần đầu chụp mẫu ngoại, đang nói chuyện thì chộp vài tấm anh em góp ý. Vẫn là lens MF helios 44M 4 nhá :D
    1
    IMG_7039 by myherooo, on Flickr
    2
    IMG_7037 by myherooo, on Flickr

...
    còiSOVIET An thích bài viết này.
  2. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

em chả thấy có gì đặc biệt cả bác ạ! mẫu ngoại có khuyết điểm là nhiều tàn nhang! mà chụp úp thẳng mặt như thế nhìn sao ấy!
    bố cục đâu mất rồi :D
  3. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

Chủ đề là gì v bác ? :|
  4. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Thực ra nhiếp ảnh nước ngoài họ rất ưa chụp mẫu có nhiều tàn nhang.. cái chính là chụp thế nào cho hợp thôi..

---
    Tờ Ùng Sờ pờ rúc thích bài viết này
  5. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Trở về vấn đề chính.. em thấy ảnh mang tính lưu niệm thì được.. 10 điểm cho lấy nét tốt.. :D

Tấm thứ 2 em nghĩ nên lùi lại chụp xa ra thì sẽ ok hơn..
  6. Quang Vinh Vũ

Quang Vinh Vũ Thành viên cấp 1

bác chưa cho ra đc bokeh xoáy của 44m4
  7. Quang Vinh Vũ

bác Thanglv làm phiền đừng nói lung tung, box này của photography, nếu bác biết về Helios 44m4 thì bác hãy nói nhé
    Bác chủ mún show chất ảnh của lens chứ ko hẳn là mẫu đâu ạ
  8. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Em thử hỏi bác box photography thì những gì em nói có gì xai?? Nếu chỉ phát biểu về lens thì bác nên tìm box về dụng cụ của lens mà chém..

Còn về lens thì em có dùng qua em này với con máy film Zenit rồi nên cũng biết nó khá tốt.. Ngoàm 42 nên mua converter về gắn vô digital thì chụp ngon.. chụp ngược nắng có flare đẹp..

---

Bác đọc lại xem em chém về ảnh hay về mẫu rồi bác hãng phát biểu như thế giúp em nhé.
  9. Quang Vinh Vũ

her her => xin bác dừng việc nổ tại đây :))
    bác là dân chơi máy ạ? cái đó ngta gọi là mount nhé :))
    bác thử lấy và up 1 tấm ngược nắng cho flare đẹp của Helios em xem nào :))
  10. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Vậy thôi em xin phép dừng "nổ" và ra ngoài ăn cơm =))
  11. Cu Lì

Cu Lì Thành viên cấp 2

ôi các bác chém nhau ác liệt quá, e cũng ngại nhảy vô nhận xét :)
    e chỉ có kit chứ chưa súng ống gì đặc biệt nên ko chém về thiết bị, e chém ảnh vậy
    e thấy ảnh của bác chưa có gì nổi bật lắm, bác thử chụp thêm một phần dưới cổ ,áo và cánh tay thử, chứ cái đầu ko thế này :), mà do mẫu ko xinh lắm nên a e để ý mấy cái khác nhiều hơn :)), mà bác post mấy tấm bokeh điên đảo của helios cho ae tham khảo đi ạ :)
    PS: còn cái mount với cái ngàm ko phải là một ạ ?? e ngu dốt ko bik,

Ủng hộ diễn đàn