Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên chọn CS5,6 hay CC ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi daithangbk, 11/8/14.

Lượt xem: 5,110

1. daithangbk Thành viên cấp 1

E không phải dân chuyên đồ họa bước đầu chỉ thấy photoshop thật kỳ diệu nên tự học qua nhiều nguồn . Hiện nay e thấy có rất nhiều phiên bản photoshop và nhiều ý kiến đánh giá khác nhau càng tìm hiểu e thấy càng hoang mang không biết thế nào . Hôm nay mạn phép đưa vấn đề lên đây hỏi ae vơi trường hợp của e thì nên dùng bản CS nào ?
    Máy tình của e có cấu hình như sau ? máy bàn DELL :CPU: 4230 3,40GHz , RAM 4G , CARD đồ họa NVIDIA 625 .
    E xin cám ơn trước!

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

cài đại 1 cái, lag thì xuống thấp hơn.
    daithangbk thích bài viết này
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Đủ chạy tất cả, nhưng tùy theo bạn thích chạy bản nào, mình vẫn chiến Cs5.
  4. Đức Ân

Đức Ân Mới đăng kí

về các nhu cầu của dân không chuyên thì bạn dùng bản cs5 portable này là đủ ( không cần cài đặt, không cần cờ rắc, nhẹ máy, 154mb ). mình đang dùng bản này và cảm thấy ổn định. Chúc bạn học pts ngày càng tiến bộ! .
    link tải cs5 portable : http://vietdesigner.net/2012/01/photoshop-portable-6-cs5-ban-khong-cai-dat/
  5. Phương Ngô

Phương Ngô Thành viên cấp 1

cs5 đi bạn, mình thấy cs5 dùng là ok nhất
    daithangbktranvan.muon thích bài viết này.
  6. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

ủa, sao ai cũng ok CS5 hết vậy, em dùng CS6, hơi lag 1 tí nhưng mà thích giao diện.
    p/s: em cài 2 bản, lúc nào cần làm ảnh nằng nặng thì chiến CS5
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Phải theo tiếng nói của đa số đã sử dụng, có tất cả các loại Windows, mà nói, thì Photoshop CC, và CS5, là 2 thứ ổn định, nếu bạn dùng CS6, CS4, mà lắc, mà phải nhảy qua, nhảy lại, thì CS6 và CS4 là hok tốt, nên tránh trước khi nó lắc !
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/8/14
    Phương Ngô, daithangbk, buonvimua1 người khác thích bài viết này.
  8. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

máy cấu hình tốt mà. cứ cc2014 mà chiến thôi bạn. Người ta đi tiến chứ ko lùi đâu. dùng cc thò sẽ ko muốn dùng bản thấp hơn nữa ( đây mình đang nói về cấu hình máy bạn). Còn máy cấu hình yếu thì nên dùng cs5 trở xuống
    tmtReferendum, daithangbk, phucphamh1 người khác thích bài viết này.
  9. tmtReferendum

tmtReferendum Mới đăng kí

CC đi bạn
    Nếu máy chạy không nỗi thì cũng nên tìm download bản CC chuẩn về máy để dành.
    Có thể sẽ không còn bản photoshop nào Offline ra sau CC đâu nhé, tất cả sẽ lên mây.
    daithangbk, phucphamh, buonvimua1 người khác thích bài viết này.
  10. jack le

jack le Mới đăng kí

Nếu nhu cầu nhiều và chuyên công việc thiết kế đồ họa thì chọn CS,còn ko cần thiết lắm thì chọn CC đi bạn(ý kiến cá nhân).

Ủng hộ diễn đàn