Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên làm gì trong ngày lễ tình nhân valentine 14-2

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi anhlabeu, 11/2/14.

Lượt xem: 6,632

1. anhlabeu Thành viên cấp 3

Trong ngày đặc biệt này, bạn hãy dành chút thời gian ở bên người ấy, cùng ngồi xem tivi, hoặc đơn giản là đi dạo bộ với nhau trên con đường kỷ niệm.
    Ngày lễ Tình nhân được lập ra để mọi người có thêm cơ hội bày tỏ tình cảm đối với người mình yêu thương bằng những cử chỉ quan tâm, trìu mến. Không nhất thiết phải tặng nhau những món quà thật đắt tiền, mà chỉ đơn giản là dành thời gian ở bên người ấy, cùng ngồi xem tivi, hoặc đi dạo bộ cùng nhau trên những con đường kỷ niệm.

1. Valentine là cơ hội để gợi lại cảm xúc yêu thương

Sự bận rộn của cuộc sống đang làm cơ thể bạn yếu dần và mất đi cảm xúc. Ngày lễ Tình nhân tạo một cơ hội tuyệt vời để hai bạn tìm lại cảm xúc nồng nàn của thuở ban đầu yêu nhau.

2. Là ngày của ước muốn

Đây đúng là một ngày để thể hiện tình yêu với những lời khen, những món quà, bó hoa hay những điều đặc biệt nhất mà không bị chê là "sến". Hãy mua tặng chàng/nàng món quà gì đó thật ý nghĩa, không nhất thiết phải là món đắt tiền, chắc chắn sẽ làm họ cảm động và cười tươi.

3. Là cơ hội tuyệt vời để làm mới tình yêu

Lễ Tình nhân đem đến cho bạn một cơ hội tuyệt vời để đưa người yêu ra khỏi những thói quen thường ngày của hai bạn. Hãy làm một chút gì đó khác thường nhật, chẳng hạn đưa nàng đến một vài quán nhạc rock ở trung tâm thành phố và cùng nhau nhảy múa, hát hò.

4. Bạn có quyền tự nuông chiều bản thân

Ngày tình nhân không chỉ dành cho các đôi đang yêu mà cả những người đã kết hôn. Vậy tại sao bạn không tận dụng cơ hội để rủ người bạn đời đi ăn thật nhiều món ngon yêu thích hoặc đặt một phòng tại khu du lịch 5 sao trong vài ngày. Còn nếu không có điều kiện, bạn có thể vào bếp trổ tài nấu nướng và tự chuẩn bị một bữa tối lãng mạn riêng chỉ có hai người.

5. Là một ngày để nghỉ ngơi

Hãy gạt tất cả lo lắng, những chuyện quá khứ qua một bên và trở lại giây phút lãng mạn ban đầu. Hãy nghỉ ngơi và đưa bản thân ra khỏi những trách nhiệm cuộc sống. Bạn có thể cùng người ấy đến một nơi nào đó hẻo lánh, một nơi biệt lập hoặc một địa điểm lãng mạn. Hãy tua lại cuốn băng tình yêu và tận hưởng trọn vẹn kỳ nghỉ bên người mình yêu thương nhé.

6. Là một ngày để ăn diện

Lễ Tình nhân là một cơ hội để mọi người có lý do thay đổi diện mạo, trang phục để trở nên xinh xắn, rạng ngời hơn. Vì thế, cách riêng đối với chị em, hãy tận dụng ngày này để diện những bộ trang phục đẹp, khiến cho chàng phải ngạc nhiên trầm trồ và thêm yêu thương bạn nhé.

7. Là ngày của sự sáng tạo

Những thông điệp gửi trao trong ngày tình nhân thật ý nghĩa. Đôi khi không quan trọng ở những gì bạn nói mà là thể hiện ra như thế nào để tạo ra sự khác biệt. Hãy làm cho ngày lễ Tình nhân của bạn thật ngây ngất với những tấm thiệp lãng mạn, những bức thư tình viết tay hoặc yêu cầu bài hát trên đài phát thanh tặng cho người ấy. Hãy để sự sáng tạo của bạn có cơ hội thể hiện trong ngày này nhé.

8. Là một ngày để biểu lộ cảm xúc

Bạn là con gái nên cảm thấy ngại ngùng khi phải nói ra tình cảm của mình? Vậy thì lễ Tình nhân là cơ hội tốt nhất để bạn bày tỏ với chàng điều mà bạn ấp ủ bấy lâu nay. Hãy bỏ qua sự kiềm chế của bản thân, hãy nắm bắt cơ hội để bày tỏ tình yêu của mình nhé.

9. Hạnh phúc đôi khi rất giản dị

Phần lớn thời gian trong năm, hai bạn dành cho công việc mà hầu như không có thời gian bên nhau. Lễ Tình nhân là gợi ý cho các bạn tận hưởng một kỳ nghỉ xứng đáng. Hãy dành chút thời gian cho nhau, ngồi trò chuyện, xem tivi, hoặc đơn giản là đi dạo bộ trên con đường kỷ niệm cũng rất ý nghĩa.

Nguồn: http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/gioi-tinh/nen-lam-gi-trong-ngay-valentine-2949403.html

...
    Gatitos, Trịnh Như Cương, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

valentine là ngày gì vậy, và nó để làm mô..../:)
  3. Hồ Lợi

Hồ Lợi Mới đăng kí

không hiểu lắm về tình yêu, nên chả thấy đc ý nghĩa của ngày này :v :v
  4. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Hai bạn này bi quan quá.:))) valentine đọc là va lung tung ấy, cứ phải va thì mới hết FA đc
  5. Thành Designer

Thành Designer Thành viên cấp 1

Valentine là ngày các F.A rủ nhau đi nhậu và ngồi nhìn từng cặp đôi chở nhau đi chơi=))
    anhlabeu thích bài viết này
  6. quốc nam

quốc nam Thành viên cấp 2

valentine ngày như mọi ngày chả khác lắm
  7. Yans De Ratatosk

Yans De Ratatosk Thành viên cấp 2

cái này là ý j? :|
    Nam Ikari, anhlabeuChí Dũng thích bài viết này.
  8. Kid.Bi

Kid.Bi Thành viên cấp 1

=.=" k biết ngày này 18 năm rồi
  9. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

va linh tinh ngồi nhà xem jav, hết
  10. Mòe

Mòe Mới đăng kí

hóng cháy phòng :go:
  11. anhlabeu

Một công đôi việc
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cứ theo quy trình quen thuộc thôi : Ăn uống - Đi dạo - Hotel
  13. —Hoàng Anh—

—Hoàng Anh— Thành viên cấp 2

14. anhlabeu

Bên nhau lên thiên đường luôn hả bạn -Hoang Anh-
  15. đối với a e quay phim thì 14/2 là gì đó xa vời vì chúng mình rất ít ở nhà =)) nay đây mai đó cho nên không khái nhiệm 14/2
  16. anhlabeu

Rõ ràng là dịp để a e đi tác nghiệp mà.:) Photo cũng thế thui
  17. Gatitos

Gatitos Thành viên cấp 2

Mình ở Tân Bình, gần Etown ấy \m/

Valentine năm ngoái, mình FA. Chiều hôm đó đi làm về hơi trễ, hơn 18h mới rời khỏi c.ty, ghé ăn cơm bụi rồi tính về nhà tắm rửa rồi weitei trước khi đi ngủ (:|

Về tới phòng trọ đã gần 19h30, thấy thằng bạn đang cùng gấu chó của nó nấu ăn, âu shịt, ngủ kiểu gì đây, thôi tắm rửa rồi đi dạo, nhường không gian riêng tư lại cho 2 đứa nó. Trước khi đi ko quên dặn thằng bạn nhớ trải mền của nó ra rồi hành sự, ko thôi nước nôi 2 đứa nó lại tràn ra khắp gối, nệm như mấy lần trước ~X(

Ra đường lúc đó cũng tầm hơn 20h. Bốc điện thoại, alô mấy thằng bạn hơi thân đi nhậu (vì mấy thằng bạn thân đang ấm áp bên gấu chó của tụi nó rồi). Số nhọ thật, đứa nào cũng bận, ko đi chơi với gái thì cũng đang đi tán gái, có đứa tranh thủ chạy xe xuống Đồng Nai (khúc Dầu Giây ấy) thăm gấu nữa. Đến nản, ko lẽ nhậu 1 mình, thôi thì đi dạo 1 mình cũng được. 8-|
    Chạy xe đường Cộng Hòa -> Nguyễn Văn Trỗi -> Nam Kỳ Khởi Nghĩa hướng sang Q1. Đi tới đâu cũng thấy tụi nó đi có đôi có cặp, Romeo thì chở Juliet, đến Chí Phèo còn có Thị Nở để chở đi chơi, chợt nhìn lại mình: 22 tuổi, 1m71, 58kg, 18cm, Ø40, mặt mũi cũng 7,5/10 điểm, ko đẹp thì cũng dễ thương, đi Sirius RC bánh mâm thắng đĩa, lương tháng 5 củ mà lại éo có đứa nào ngồi yên sau, GATO thì thôi rồi.:-w

Vòng về Công Trường Dân Chủ, quẹo qua đường 3/2, uầy ôi... Phía trước là 2 em đang chở nhau, mặt mũi xinh tươi thì cứ phải 11-12 điểm trên thang điểm 10. Zú ra zú, mông ra mông, mình dây eo thon, da trắng như nước sơn zin của chiếc SHi sport mà 2 ẻm đang ngồi. Em ngồi sau cao tầm 1m6 và cái đầm ôm của ẻm thì cỡ 0.6m, lòi ra cặp giò 1 thước, cộng thêm đôi giày nữa là 1 thước 12cm. :x
    Dừng đèn đỏ, em ngồi sau vòng tay ôm chặt em ngồi trước, đang tự nhủ tụi nó chắc là chị em thân thiết, nhưng mà... ơ cái đệt... tụi nó hôn nhau, em ngồi sau với cổ tới, em ngồi trước ngoái đầu lui, tụi nó cắn mỏ nhau trước mặt bao nhiêu người.:O
    Định mệnh, gái đẹp đã hiếm, tụi nó lại còn yêu nhau. Mải nghĩ lung tung thì chợt nhớ đèn xanh nãy giờ cũng khá lâu rồi, hèn gì bác già lái taxi Vinasun sau lưng cứ bấm còi inh ỏi, mình quay lại cười duyên rồi vít ga dzọt lẹ. :-s

Thôi, 1 ngày GATO thế là đủ rồi, quẹo qua Lý Thường Kiệt để về nhà, vừa chạy qua khỏi ĐH Bách khoa thì thấy bên phải đường có 2-3 chị FA như mình đang đứng đó, nhìn mặt mũi chắc cũng tầm 25-26t, nhưng còn đẹp mặn mà lắm. Nhìn đồng hồ thấy đã gần 10h. Tội nghiệp mấy chị quá, khuya rồi mà vẫn lao động miệt mài, ko chịu về nhà ngủ. Chợt thấy rủ lòng thương, thôi thì trước đây mình chưa bao giờ làm từ thiện, hôm nay làm từ thiện giúp đỡ mấy chị về nghỉ sớm kẻo khuya sương xuống cảm lạnh. Nghĩ là làm, mình dừng xe cái kịch trước chị gái dễ thương nhất:

- Bao nhiêu chị?
    - Người ta mới 21 tuổi hà, có già lắm đâu mà kêu bằng chị ghê zạ, 400k a lo tiền phòng nha^^

Ngớ người ra, đệt, em 21t là hơi bị già thiệt đó nha, nhưng được cái vẫn ngon ngọt, cũng tám lạng nửa cân với em les hồi nãy. Mình nhẹ nhàng:

- 3 xị, khuya rồi, kiếm nơi mà nghỉ kẻo cảm lạnh, được thì lên xe a chở đi \:D/
    - Thui được rồi, tại a dễ thương e mới chịu đó nha - nói nghe mà mát cả ruột, ẻm leo lên xe rồi thúc - đi anh :*

Nếu xe hơi có tính năng tự động, xe chạy hơi nhanh 1 chút là các cửa tự động bật chốt khóa thì em nó cũng vậy, vừa rú ga qua tốc độ 30km/h là tay e nó tự động khóa vào eo mình, có bấm 2 chốt mềm mềm sau lưng nữa, ôi cuộc đời:">, phải chi e đừng làm bướm đêm, a hốt e liền :3 :3

- Em tên gì bé?
    - Dạ em tên My, Lê Kiều My ^^

(định mệnh sao nhiều em hàng tên My thế =.=")

- Nhà em ở Tây Nguyên phải k?
    - Ủa sao anh biết hay dzậy, e ở Đức Trọng, Lâm Đồng
    - Hì, a có mấy đứa bạn ở đó, nghe giọng giống em nên a đoán thế, mà em còn học ko, sao lại làm nghề này?
    - Hì, không nghe cave kể chuyện, ko nghe nghiện trình bày, a ko biết điều này sao mà còn muốn nghe e kể
    - Cái đó thì a biết, nhưng a muốn nghe mà :)
    - Thôi, mỗi người đều có 1 quá khứ của riêng mình, quá khứ của e ko vui nên e chẳng muốn ai biết, nếu a hỏi nữa em cũng nghĩ ra cách nói dối a thôi à, vậy nên a đừng hỏi nha, nha^^
    - Ừ, à mà em, e dễ thương lắm đó^^
    - Cái này em biết =.="
    ...

Người gì mà tự tin thí ớn, nhưng phải công nhận là e đẹp, nói chuyện rất dễ thương. Sẵn tiện chạy qua đường Xuân Hồng, thấy chị bán hoa còn ế 2 bó hoa, tạt vô mua giúp chị 1 bó, cầm ra xe tặng em kèm lời chúc "Valentine vui vẻ, làm ng yêu anh hôm nay nha^^"

Mặt em lúc đó rất là ngố, ko đỏ mặt, cũng ko long lanh nước mắt, cầm hoa mình tặng mà cũng ko cảm ơn luôn, mình ko đoán đc em nghĩ gì, có thể là "thằng điên" "thằng bệnh" nhưng cũng có thể là em đang xúc động hay gì gì đó... Lên xe, em ôm mình rất chặt, tựa đầu vào lưng mình, nhẹ nhàng "Ừ" 1 tiếng - "Cảm ơn anh nhìu lắm^^"

Và một ngày Valentine của mình đã kết thúc như vậy đó, mình làm từ thiện giúp 2 người, và mình cũng có gấu chở đi chơi, dù chỉ là tình một đêm, phần còn lại thì ai cũng biết rồi :P

Happy Valentine nhé các FA <3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3
    anhlabeu—Hoàng Anh— thích bài viết này.
  18. —Hoàng Anh—

—Hoàng Anh— Thành viên cấp 2

@Gatitos Câu chuyện của bạn thật khiến hội những người FA cảm thấy ngưỡng mộ quá đi :-bd
  19. InGiaHao

InGiaHao Banned

Chỉ mong được bình yên ngày đó thôi.
  20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Ủng hộ diễn đàn