Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên mua máy nào cho việc đồ hoạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi vietthanh1206, 9/6/13.

Lượt xem: 5,349

1. vietthanh1206 Thành viên cấp 2

...
    MioDung thích bài viết này
  2. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

800$ mạnh hơn xíu, với lại đỡ tốn điện hơn chút,... :)
    vietthanh1206 thích bài viết này
  3. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

cứ intel mà táng bạn ơi :))
  4. vietthanh1206

vietthanh1206 Thành viên cấp 2

5. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Thành viên cấp 2

Vote cho $800 hê hê, mình cũng đang tính cưới 1 em PC đây :>
  6. vietthanh1206

vietthanh1206 Thành viên cấp 2

7. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Thành viên cấp 2

được cái NVIDIA GT550 :v :v
  8. blackhole

blackhole Mới đăng kí

bác lên tự ráp hơn là đi mua máy bộ ntn (__ ___!!)
  9. Swaggg

Swaggg Thành viên cấp 1

Thú thực mình khuyên bạn nên chọn linh kiện ráp máy. Mua cả combo nó vừa không phù hợp hoàn toàn vs nhu cầu của bạn. VD : hầu hết bạn sẽ không dùng đến ổ DVD khi mà bây giờ cài Win cũng dùng USB r. Các con trên thì lại hầu hết ko ghi ra loại mainboard gì. (Mà cái đó mình nghĩ quan trọng không kém Cpu đâu :D Ram cũng chả nói ram gì... Bus bao nhiêu... Bạn chỉ biết có là cỏe i7,ram 16Gb... chung chung vậy =))
    Phân tích thêm thì như kiểu con bạn vừa post màu đỏ đỏ ý thì:
    Cpu dòng K (i7 - 3770K) con này thì cũng khá ok. Cơ mà dòng K là dòng dành cho ép xung bạn ạ. Tức là ép cho máy chạy vượt khả năng df. Cũng phải có trình độ nhất định mới chơi cái này bạn ạ. Mà ép xung máy cực nóng luôn. Nên sẽ cần có hệ thống tản nhiệt tốt. Mà tuyệt nhiên mình k thấy nhắc đến fan cpu hay fan case nào cả =))
    Thôi thì máy của bạn,tự bạn cân nhắc thôi. Mình chỉ có vài điều lưu ý nhỏ như vậy
    MÀ cái bộ combo trên đc cái vỏ case đẹp =))
    nguyenha1229 thích bài viết này
  10. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Bạn mua chủ yếu photoshop và chơi game ( pikachu:-B ) thì cần gì máy mạnh thế, khuyên nên tự mua linh kiện lắp cảm giác rất là thú vị đấy với số tiền trên mua được khối thứ hay ho cho con pc yêu quý :P, mà giá trên chưa bao gồm màn hình nhở :D
  11. Mì Tôm Chua Cay

Mì Tôm Chua Cay Mới đăng kí

Ko hiểu bạn chơi game gì chứ cái card HD3000 với 4000 thi tui ko tin tưởng lắm :-s
  12. hoa nguyen

hoa nguyen Thành viên cấp 1

1. bạn muốn chơi game gì? online hay offline hay picachu?
    2. photoshop là chính hay game là chính?
    3. khuyên bạn tốt nhất là tự mua linh kiện để lắp ráp, vỏ case cũng có nhiều mẫu mã đẹp, tốt giá ngon, tự do lựa chọn vừa ý hơn
    4. thông tin trên của 2 cái case bạn đưa rất mập mờ, không rõ ràng, nguy hiểm vì không biết chất lượng linh kiện thế nào
    vd nguồn chỉ nghi là 500/300 watt power supply , không biết công suất thực bao nhiêu, nguồn lởm là dễ đi cả dàn lắm, main cũng thế ko nói dùng chipset gì...
    5. bạn nên lên các diễn đàn lớn vd như voz... có các topic chuyên tư vấn về xây dựng cấu hình máy tính để xin tư vấn - box intel or amd ( đọc cú pháp xin tư vấn trước khi bắt đầu gõ) để có được dàn máy ưng ý/ sự hợp lý về kinh tế
    6. mình nghĩ là nên có card rời vì photoshop cũng đã hỗ trợ tăng tốc đồ họa, card nividia thì support driver ổn hơn, card amd thấy có vài phần mềm đồ ko support chứ cái đồ họa tích hợp ko ăn thua đâu
    7. đó là vài ý kiến riêng của mình, chúc bạn thành công I-)
    nguyenha1229Lê Hoàng Nhật Nam 090192 thích bài viết này.
  13. nguyenha1229

nguyenha1229 Thành viên cấp 1

Về cạc đồ họa thì bạn nên cân nhắc kĩ trc khi mua. Vì có 2 loại chính là card chuyên nghiệp (dành cho thiết kế đồ họa) và card chơi game. nhu cầu nghiêng về phía nào hơn thì chọn cái đó. Sự khác biệt giữa 2 cái này thì bạn lên hỏi cụ google.
    hoa nguyen thích bài viết này
  14. hoa nguyen

mấy card chuyên dụng đắt lòi :))
  15. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

bác làm con hai quạc ram 512 . với card onboard chơi picachu mướt lắm :D
    chứ 2 con kia thì quan trọng bác thích dùng dòng nào thôi :D AMD _ core i7 thêm card ngon thì chơi tuốt xác mấy game fps rồi
  16. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Cái card Integrated ATI Radeon HD 3000 Graphics của con 700$ mà lắp vào con 800$ thì tuyệt quá =))))
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Hơi ko liên quan chút nhưng mà ko hiểu sao anh chủ quán net chỗ em làm đang chuẩn bị mở cơ sở 4 tầm 60 máy mà riêng máy chủ là 24tr :| cần gì phải cao thế nhỉ,. 1 nửa là đủ rồi mà...

Tiện mọi người cho em hỏi luôn là 1 máy tầm vừa để chơi được cái game nặng word of tank thì cần bao nhiêu tiền là đủ... chắc core i3 + cái card đồ họa 2Gb + vài thứ linh tinh ( xin tư vấn ),. chắc tầm 10tr ko.
  18. hoa nguyen

19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

hoa nguyen quán máy chủ quán nét mà bác, ko hiểu sao anh chủ lại mua ram tận 8Gb, chắc bị mấy bọn bán máy nó gà cmnr...
  20. hoa nguyen

mình thấy có quán net có kiểu máy chủ chạy kiểu server gì gì đó, các máy con không có ổ cứng... cái này mình cũng ko rõ

Ủng hộ diễn đàn