Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên theo hướng lập trình nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Nguyễn Quốc Lượng, 31/8/15.

Lượt xem: 5,890

1. Nguyễn Quốc Lượng Mới đăng kí

Xin chào tất cả các bạn, hiện giờ mình đang theo học thiết kế Website ở FPT Polytechnic, mình đã học xong kì 2 và chuẩn bị chuyển sang kì 3, hiện giờ mình đang rất phân vân không biết nên học lập trình theo hướng nào cả, mình đã quyết định theo hướng code và không thích đi sâu về design nhưng hiện giờ thì mình không biết là nên theo ngôn ngữ lập trình nảo cả, nên học PHP hay ASP hơn, mình nghĩ qua là chọn PHP để có nhiều cơ hội việc làm hơn liệu có nên không, mới đây thì có một anh làm Web tư vấn là nên học JS và JS thì lương cao hơn,... Các tiền bối chỉ giúp em với ạ, và có anh chị nào là siêu nhân ( Cựu SV FPT Polytechnic) tiện thể làm quen kết bạn chỉ giáo em với

...
  2. Phạm Nhật Lệ

Phạm Nhật Lệ Mới đăng kí

Mình nghe nói FPT Polytechnic là trường đào tạo siêu nhân rồi mà, lo gì việc làm nữa, quan trọng gì học hành thế nào
  3. Nguyễn Quốc Lượng

Nguyễn Quốc Lượng Mới đăng kí

Trường nào thì cũng chỉ dạy chủ yếu là kiến thức cơ bản, quan trọng là mình phải học tập tìm hiểu thêm, đào sâu nghiên cứu, chăm chỉ tìm hiểu thì mới có kinh nghiệm được chứ, và giờ mình đang muốn tìm một hướng đi chính để cày
  4. Phạm Nhật Lệ

Phạm Nhật Lệ Mới đăng kí

Hì thôi mình không phải là dân chuyên ngành nên cũng chịu, chờ các cao thủ đến chỉ giáo vậy, mình học đồ họa thôi
  5. huytran2702

huytran2702 Thành viên cấp 1

học cả , có thể em chỉ chuyên PHP thôi nhưng ASP cũng nên biết . JS thì 1 là phần ko thể thiếu của web developer hiện giờ rồi nhưng mà nó có nhiều thư viện cung cấp sẵn :v , trừ khi em muốn tự viết ra cái riêng của mình thôi. đa phần giờ cái gì cũng có sẵn . vote cho PHP vì nó là nền tảng mở đc nhiều người sử dụng hiện nay mà còn khá dễ học nữa. nên bắt đầu từ PHP trước
  6. MinhHoang

MinhHoang Banned

Nếu có thể. Mình khuyên bạn nên học Python đó là ngôn ngữ tương lai. Và hiện nay những ai chơi được với ngôn ngữ này kiếm khá bộn tiền.
  7. Nói chung bạn nên học cả 2, nhưng nên sâu về 1 ngôn ngữ, sau này đi vào chỗ nào thì mình đều có thể thích ứng được, càng ngôn ngữ mới càng cao thì càng tốt cho bạn, hoặc bạn học Java, lập trình mobile lương cũng rất cao.
    Cái này cũng tùy theo định hướng của mỗi người, bạn nên định hướng cho mình yêu tích môn nào và đặt tương lai vào vị trí nào.
    Nếu bạn muốn học PHP có thể vào wordpress.taisao.vn và nhờ các cao nhân chỉ giúp
  8. minhquanvn9x

minhquanvn9x Thành viên cấp 1

vote cho php...
  9. longyenbai

longyenbai Mới đăng kí

Mình sẽ chọn ASP bạn à, vì ASP có tính bảo mật cao hơn, mình cũng thấy xu hướng nhiều bạn lựa chọn ASP nhiều. Học gì thì học nhưng bạn cũng phải có sự nhiệt huyết thì mới giỏi được. Bên IMIC đang có khuyến mãi giảm từ 1 đến 1,5 triệu trên khóa học đó bạn, hình như đến 25 tháng này thì phải
  10. Duyblack

Duyblack Banned

Cái nào cũng nhiều tiền thôi :D
    nhưng có 1 điều chắc chắn rằng, ngôn ngữ nào càng khó thì lương của bạn càng cao

Ủng hộ diễn đàn