Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nếu bạn nhận được email từ Gmail Team - thì đó chính là "lừa đảo"

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 3/3/14.

Lượt xem: 9,790

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Hôm nay check gmail thì thấy cái mail này! Thực ra thì đã có nhiều bạn report từ trước đó rồi nhưng hôm nay mới đến phiên mình nhận được. Nên sẵn tiện chia sẻ luôn cùng mọi người.

Đây là toàn bộ nội dung mail mình nhận được

Cũng không có gì phải nói nhiều đâu, chỉ cần biết nó là lừa đảo vớ vẫn được rồi. Cũng như mấy tin nhắn điện thoại mà bạn thường hay nhận được thôi, giang hồ giờ hiểm ác lắm, làm gì có chuyện tự nhiên ngồi không mà tự nhiên được lãnh thưởng bao giờ :D

Còn về phần Google, thì thường họ có gửi mail chính thức cho cho chúng ta, họ sẽ dùng email có dạng abc@google.com, chứ làm gì có chuyện mail-noreply@gmailteam.com :))

Mà chả hiểu sao cái domain lừa đảo này vẫn còn có thể vào inbox, mà nó chưa được Gmail cho vào danh sách Spam nhỉ, thôi thì sau này nếu bạn có gặp mấy domain kiểu này thì cứ report thằng tay như thế này nhé:

Cách report 1 email nào đó mà bạn nghĩ nó là spam

...
    DarkMaru, kenji katori, Hồng Sơn7 người khác thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

4. karthus

karthus Thành viên cấp 2

em hiểu rồi, nếu là meo của gu gồ thì tên đuôi sau chữ @ là google.com còn lại là lừa đảo hết. Mà thường thì mấy cái này em del hết.
  5. change24h.net

change24h.net Mới đăng kí

Thanks Admin. Một thông tin hữu ích cho anh em :)
  6. kyotaka

kyotaka Mới đăng kí

Đuôi của 1 team làm trong google có dạng abc@google.com ( nhân viên của google sẽ có 2 dạng là @ google.com và @ gmail.com. Nếu gưi vì công việc và số lượng nhiều thi sẽ có dạng @ google.com,còn khi hỗ liên lạc cá nhân sẽ có lúc có dạng @ gmail.com).Mình có thêm góp ý là nếu hok chắc nó lừa đảo hay không thì còn thêm vài điểm sai của mail này là. thứ nhất là chỗ google thì nó phải ghi là Google INC. chứ hok chỉ có google ko như vậy. Thưs 2 là địa chỉ của google, địa chỉ bên us lun có dạng là số nhà, tên đuwongf, tên t.phố, tên tiểu bang (lun viết tắt vd như cali là CA, texas là TX, new york là NY..) và zip code là 5 số ( nhiều khi sẽ có phần mở rộng ở zip code dạng xxxxx-xxxx). Nó không bao giừo ghi cụ thể là california, và không bao giờ có united states
  7. ngoshlynk

ngoshlynk Mới đăng kí

Em cũng từng nhận đc mail thế này, vào đăng nhập theo tài khoản đấy nó bảo đc tặng con nexsus 7 :v nó bảo tới trụ sở google ở Tầng 10, tòa nhà Indochina, 74 Bạch Đằng, tp Đà Nẵng nhận giải hoặc nhận chuyển phát nhanh nếu muốn, có điều là nếu chuyển phát nhanh thì mình phải chịu phí chuyển phát, thanh toán bằng cách nạp thẻ điện thoại =)) em tra google thấy chả có trụ sở nào của google ở VN cả, Google của Châu Á là ở Singapo. Làm cái ảnh đăng Haivl cảnh báo mọi người như thế lâu lắm rồi chả đc lên trang chủ :v haivl.com/photo/1760986
    Tackduypv2742 thích bài viết này.
  8. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

#8 bạn
    Làm cái ảnh đăng Haivl cảnh báo mọi người như thế lâu lắm rồi chả đc lên trang chủ :v haivl.com/photo/1760986

bạn đúng là men của haivl ^^
  9. hellangel

hellangel Mới đăng kí

Biết tiếng anh 1 chút là phát hiện ngay thôi.cuối mail có dòng chữ This email is being auto-sent from the system.please do not reply :))
  10. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Đậu phộng tí thì bị lừa :))) làm em hạn phúc trượt bọn mất dạy :D

Ủng hộ diễn đàn