Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

New member cần tư vấn từ con số 0

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi LySaoran, 17/9/14.

Lượt xem: 1,931

1. LySaoran Mới đăng kí

Chào các anh chị tiền bối ^_^. E là thành viên cực kỳ mới, hiện tại e muốn tập tành làm clip, các sitcom hài như các clip của BB&BG , DAMTV hay Phở, chỉ những effect đơn giản, cách mở đầu clip, ghép hình ảnh, ghép clip, 2 clip song song 1 khung hình hay các hiệu ứng âm thanh vui.

Nhưng e không biết từ đâu và không biết làm gì cả. Các anh chị nào thương thì hướng dẫn e từng bước nha ^_^ ... Mong anh chỉ giúp đỡ

...
  2. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Bác nên hỏi là nên xài phần mềm nào để dựng những clip như thế rồi bác tự mò!
    Ko hiểu chỗ nào thì lên hỏi chứ ko ai rảnh chỉ bác từng cái đâu :3
    H phần mềm nào cũng có tut hướng dẫn hết rồi nên khỏi lo nha bác :D
  3. LySaoran

LySaoran Mới đăng kí

Vậy cho mình hỏi là dùng soft nào nhẹ tương đối và có thể dựng các clip như vậy ??? :v ... tại ko rành lắm bạn ơi :P
  4. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Mình chỉ gợi ý bạn cách hỏi chứ mình ko biết về dựng clip (Sorry bác, Mình học PS :D )
  5. bosjeunhan

bosjeunhan Thành viên cấp 1

Bạn có thể dùng Sony Vegas or Adobe Premiere ~
    Hiệu quả rất cao :D
    b0ybuidoi112 thích bài viết này
  6. LySaoran

LySaoran Mới đăng kí

Để mình tìm hiểu thử <3
  7. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Premiere và After Effects

Ủng hộ diễn đàn