Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie cần giúp đỡ về tạo bìa một cuốn sách bằng illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi skmins, 24/6/15.

Lượt xem: 5,012

1. skmins Thành viên cấp 1

Do chưa học Indesign và mới học Illustrator nên mình đang muốn thiết kế bìa cho một cuốn sách, trong cái bìa đấy thì có cái hình thu nhỏ của quyển sách đấy nhưng mình muốn các hình ảnh và text ở trong cuốn sách nhỏ đấy nó xoay theo hướng của quyển sách mà ko xoay được. Lúc mình đánh text thì nó chỉ ở dạng mặt phẳng mà ko xoay theo hướng của quyển sách được. Rất mong mọi người giúp đỡ mình vì mới tập tành mấy cái cơ bản còn phải học nhiều
    Ps: Cảm ơn mọi người giúp đỡ!

...
  2. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Thì học xong ai rồi thiết kế.
    skmins thích bài viết này
  3. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Cũng muốn như vậy lắm bạn ạ. Nhưng sếp cứ bắt làm. Thuê ở ngoài sếp sợ tốn tiền nên bảo mình học rồi làm. Cũng chả muốn làm làm gì vì đã học hành tử tế đâu nhưng thái độ sếp không vừa ý nên cứ nhận thôi. :(
  4. vitconlikeonline

Hướng dẫn thì đến tại chỗ mới biết bạn không làm đc gì, trên đây hướng dẫn ko biết khi nào xong. Thiết kế để in đc là 1 chuyện khác
  5. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Đây là cái hình quyển sách ở trong cái bìa mình muốn làm. Mình muốn cho cái dòng text này nó xoay theo cái hướng như quyển sách đang xoau đi
    Cảm ơn bác đã chia sẻ !
  6. vitconlikeonline

Chọn chữ vào Effect --> Free Distor --> kéo chỉnh
    Sau đó vào Object --> Expland
  7. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Thank bạn .Mình làm được rồi.:D

Ủng hộ diễn đàn