Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Newbie] Cứu ảnh thiếu sáng...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi luisleo29, 9/5/13.

Lượt xem: 3,969

1. luisleo29 Thành viên cấp 3

CÁC BÁC THẤY TẤM NÀY ỔN KHÔNG NHỈ,... MỌI GẠCH ĐÁ EM XIN NHẬN :D
    HÌNH GỐC:
    RETOUCH:

...
    duythaict thích bài viết này
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cố gắn lên bạn . Chào mừng bạn đến với VDs ...
    luisleo29 thích bài viết này
  3. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Chỉnh ảnh cháy phần da, và màu bị bệt rồi. Mẫu kute quá, mà chụp tối quá, tăng iso lên!
    Kíu hình lại:

luisleo29, chiaxatomodachi thích bài viết này.
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

nguyen_antu: hay đó bạn, nhưng mình hok thích hình bị noise, nên chỉ tăng nhiêu đó thôi, hihi :D
  5. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Đoán là kéo Level nên ảnh cháy, hình noise vào camera raw khử noise mịn màng ngon hơn ở Ps, hình chụp ko đúng sáng kéo sáng lên cũng bị noise và mất chi tiết rất khó cứu, coi như hư hình!
  6. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

kéo quá cháy hình luôn rồi bạn ơi
    bác này dùng cả Curves cả Level thì đúgn hơn
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

nguyen_antu File RAW hơi nặng, em chụp 1 lúc nhiều hình mà lại lười convert nên xài file JPEG :D
    heinekenfpt khuyến mãi thêm cho bác Ctrl+J (Screen + cân chỉnh opacity) :D
  8. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Ảnh bị cháy rồi bạn.Khuyên bạn là nên cân bằng sáng tối cho phù hợp bằng lệnh levels trước khi chỉnh sáng :D

ank_ckluisleo29 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn