Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Newbie] Tập tành chụp ... mong nhận gạch đá để em tiến bộ :P

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi mlouis1997, 27/10/13.

Lượt xem: 3,288

1. mlouis1997 Thành viên cấp 1

- Em là newbie,cũng mới học chụp choẹt thôi,các anh xem ảnh và nhận xét căng đét để em tiến bộ với ạ :)

~ Flower
    ~ Kid

Thank mọi người rất nhiều ạ :)

...
    plustmt, FMP, solo ngỡ2 người khác thích bài viết này.
  2. co cá rô đồng

co cá rô đồng Mới đăng kí

máy khủng quá...uớc gì có súng này.....
    mlouis1997 thích bài viết này
  3. Dieptieuchau97

Dieptieuchau97 Thành viên cấp 1

chưa nhìn thấy điểm nhấn, cũng không thấy rố là định chụp cái gì qua những bức này
    quocncmlouis1997 thích bài viết này.
  4. mlouis1997

mlouis1997 Thành viên cấp 1

5. co cá rô đồng

co cá rô đồng Mới đăng kí

hjhj...bạn Dieptieuchau97 nè..bạn đã biết gì về chụp ảnh chưa??? và bạn đã biết về cấu hình máy chưa mà nói vậy? bạn mlouis1997 đã chụp rất tốt về mặt bố cục và màu sắc..còn nội dung mình nghĩ rằng bạn đang chụp về ngoài lề..ý tưởng này rất hay...#1 bạn xử lý màu sắc hoa giấy rất đẹp và rất thực....#2 bạn đưa nội dung em bé bố cục rất chắc(tuy góc chụp chưa tốt)...#3 màu sắc quá đẹp và bố cụa rất chắc....#4...tấm này ko thích vì khoảng không hơi bị hẹp làm cho góc nhìn chật chội....nhưng bạn đã làm rất tốt rồi.....chúc mừng bạn....
  6. quocnc

quocnc Thành viên cấp 1

co cá rô đồng thôi xin bác. xin lỗi em nói thẳng mấy ảnh này màu sắc thì ổn, cơ mà chả thấy bố cục chắc ở chỗ nào. chắc bác học nhiếp ảnh cao siêu ở đâu mới nhận ra được.
    người ta mới chụp mà đã đưa người ta lên mây rồi
    mlouis1997, FMPMắt Bão thích bài viết này.
  7. Mắt Bão

Mắt Bão Thành viên cấp 2

@ Co rá rô đồng : Bác chém quá
    Mình thấy chưa ổn thớt ạ, chưa rõ chủ đề :_(
    Cố gắng lên bạn
  8. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

@co rá rô đồng: xin phép cho em nói thẳng, có phải bác là bạn của thớt, thấy ảnh thớt rồi lên bênh vực.

Xin lỗi chứ hình bố cục chắc ở chỗ nào. Hình 1,bức hình không hề có trọng tâm, màu sắc hoa giấy chẳng thực, phông nền xoá không tốt

Hình 2, tạm chấp nhận chủ thể là em bé, nhưng bố cuc không hài hoà.

Hình 3,canh sáng không tốt dẫn đến foregound ổn nhưng background cháy sáng.

Hình 4, miễn bàn vì không biết chụp cái gì

Bác muốn thớt chụp giỏi thì nên để thớt đứng lên từ những bước ban đầu, chứ đừng cho nói cái kiểu như biết rồi.
  9. khanhdiesel

khanhdiesel Thành viên cấp 1

Cá Rô nhìn hình đoán ra súng :-ss. Dữ dội @@
    libra thiên bìnhmlouis1997 thích bài viết này.
  10. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

đọc đoạn cmt bác Cá Rô e tí té gế
    chắc bỏ nhiếp ảnh qá
    mlouis1997ZET168 thích bài viết này.
  11. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

đọc đoạn cmt bác Cá Rô e tí té gế
    chắc bỏ nhiếp ảnh qá
  12. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

J.Lin: :)) em đọc xong cũng ngứa tay phải comment. Kiểu xem hình đoán máy khủng là em đã lạy rồi.
  13. tienquy9x

tienquy9x Thành viên cấp 2

cảm nhận của em nhé :
    có mỗi pic 2 tạm đc mà để cho cái lá về phía trc như vậy chưa đc ổn đâu bác ạ, em nghĩ ko nên cho cái lá đấy vào làm vô duyên bức ảnh ra :))
    quên, màu ở pic 2 cũng khá đc ^^
  14. hoàng quốc phương

hoàng quốc phương Mới đăng kí

Mình thì nghĩ không có một luật lệ nào cho bố cục cả, nó kìm hãm lại khả năng sáng tạo của chúng ta. Miễn sao ảnh chụp ra nó không quá khó xem hay quá " lạ" là đc. Còn đẹp hay không là do góc nhìn từng người.
    Mình thì nhận xét mấy ảnh này màu sắc có vẻ hơi bết, chắc bạn mới làm ảnh nên làm màu mạnh tay quá nên nó bị bết vào. Màu đẹp phải là màu không quá nhợt nhạt nhưng cũng không được đạm quá, nó mất hết chi tiết.
    Bố cục thì mình không ý kiến gì vì dù sao bạn cũng mới chụp nên cái này có thể cải thiện dần dần.
    Có vẻ bạn thích chụp theo kiểu có một chủ thể nhỏ ở trước khung ảnh, không sao ! :D nhưng bạn nên chọn cái chủ thể đứng trước này hợp lí để nó tạo thành khung nền cho cái phía sau chứ ko nên đặt nó quá to để làm mất đi bố cục.
    Mình có một góp ý thế này. Khi chụp thì nên chọn, một là thiên nhiên hẳn, hai là hiện đại hẳn chứ chụp cây cỏ hoa lá mà lại có cột điện bờ rào, xe máy, đường bê tông nó mất đẹp.
    mlouis1997FMP thích bài viết này.
  15. minhseoul

minhseoul Mới đăng kí

tấm thứ 1, mình thấy hoa không được thật, đúng với tên của nó, nhìn như 1 tờ giấy vậy.
    tấm thứ 2, phía sau em bé không nhòa, lại nhòa ở mấy cái lá phía trước em bé, làm mình chỉ hướng trọng tâm về bầu trời, mấy cây chuối sau lưng em bé.
    tấm thứ 4, nếu thấy con đường bự hơn xíu sẽ đẹp, và nó có ý nghĩa hơn...
  16. hoàng quốc phương

hoàng quốc phương Mới đăng kí

J. Lin , bác phán thế cũng hơi vội, nhỡ đâu máy khủng thiệt nhưng mà do kĩ năng thiếu sót nên vậy thì sao. Đầy ông cầm 5D III di dọa thiên hạ nhưng có chụp đẹp nổi bằng một thằng cầm PnS đâu.
    Nhưng mà công nhận là máy này chưa phải khủng thật.
  17. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

hoàng quốc phương: bác nói vậy cũng đúng, quan trọng là do người cầm máy và các thông số =) nhưng mà bác so sánh khập khểnh quá, bác nên viết là "không bằng một thằng cầm PnS biết chụp" hahaa
  18. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

hoàng quốc phương: e k dám nói hết mọi người, e chỉ đang nói về ý kiến của bác Cá Rô thôi mà bác, đương nhiên là ảnh đẹp là 90% là do người chụp, 10% do máy móc rồi
    còn riêng album này e thấy chưa có điểm nhấn, e thấy tn nhận xét vậy thôi mà, không hề có ý trỉ trích gì đâu bác :))
  19. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

co cá rô đồng : =)) Bạn cmt làm chi để rồi bị phản bác thế,mình cũng vậy đây. Nói thật nhé,bạn ko biết gì cả,nói toàn như kiểu trên trời. =)) Nào là bố cục hợp lý,màu sắc hợp lý,blah blah... Nhìn vào tất cả các pic của bạn thớt mình thấy chả có gì hay cả. L-) Còn bạn thớt,đúng là newbie thật. =))
    mlouis1997J.Lin thích bài viết này.
  20. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

Jimmy Kudomlouis1997 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn