Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ngày bế giảng

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi tạ đình huy, 31/5/13.

Lượt xem: 1,668

1. tạ đình huy Thành viên cấp 1

Đây là album đầu tay của mình. Mình mới cầm máy được khoảng 3 tháng nhưng do không có máy phải mượn bạn nên mới thực tập được khoảng 5 lần. Album này được thực hiện với máy 450D+kit+50-1.8 (đa số là chụp bằng ống kit, ống 50-1.8 chỉ chụp ở vài tấm). Do chưa có kinh nghiệm nên mong mọi người góp ý để mình phấn đấu :).
    #1-#5 mình dùng ống 50-1.8
    #6-#10 mình dùng ống kit. Ống kit hư AF nên mình lấy nết tay :)

#1. [​IMG]
    #2. [​IMG]
    #3.[​IMG]
    #4.[​IMG]
    #5.[​IMG]
    #6.[​IMG]#7.[​IMG]
    #8.[​IMG]#9.[​IMG]#10.

mình xin hết. Mọi người nhận xét và cho ý kiến.

...
  2. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Cầm máy dk 5 lần thì cũng chưa dám nhận xét gì cả.:-?
    Nhưng mà #3 đẹp.Kết răng khểnh của mod
    tạ đình huy thích bài viết này
  3. tạ đình huy

tạ đình huy Thành viên cấp 1

kesitinh_ks: sao lại chưa dám nhận xét vậy bạn???
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Nói thật là với cách chụp thế này bạn có thể dùng pns chụp, ko sợ hỏng Af
    tạ đình huy thích bài viết này
  5. tạ đình huy

tạ đình huy Thành viên cấp 1

hth02x1 sao thế bạn. Mình lên DSLR sau khi đã sử dụng PnS, mình cảm thấy thích sử dụng DSLR hơn. Còn AF của len là mình mua nó đã bị, nhưng vì con là học sinh nên chấp nhận thôi

ps:mọi người vào nhận xét cho xôm tụ nào :)
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ý mình là bạn chụp như vậy ko có tận dụng được dslr, sự khác biệt với góc chụp, xử lý ánh sáng ko có thì chụp luôn bằng pns thì ảnh vẫn như vậy. Bạn chụp đơn giản quá, đúng kiểu chụp kỉ niệm bằng pns, đứng trước máy cười cái chụp là xong
    Mezzazzy, tạ đình huymgr thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn