Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ngây thơ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi haingan-1, 9/3/15.

Lượt xem: 1,938

1. haingan-1 Mới đăng kí

flic.kr/p/reHCCs
    Đây là ảnh em chụp trộm em gái đi lễ chùa ở Bái Đính, Ninh Bình. Em mới cầm máy được hơn tháng các bác xem ảnh góp ý cho em để em tiến bộ hơn. Thanks

...
  2. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

chụp gần mà để tóc tai bay mù mịt thế này chả có vẻ gì ngây thơ cả
    thôi thì khoản góc chụp với cách chụp để các bác chuyên chụp ý kiến đi. nhưng mình thấy kiểu blend màu của bạn nó dễ làm hoa mắt. quá choé, chả nổi bật lên đc cái chủ thể
    mà cái kiểu chụp này k nhất thiết phải làm tối 4 góc, vì vốn tone ảnh nó đã có vẻ tối rồi, làm tối mình nghĩ là chỉ khi ảnh có góc cảnh rộng, mà tâm trạng 1 tí thôi chứ nhỉ
    haingan-1 thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt nên copy trực tiếp link URL của ảnh thay vì copy link html của nó thì hay hơn.

4. haingan-1

haingan-1 Mới đăng kí

Cảm ơn bác ối zồi ơi đã chỉ bảo do mới cầm máy chưa có nhiều kinh nghiệm, blend màu thì vừa xem tut. mong bác chỉ giáo thêm ạ
  5. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

t cũng là dân tự mày mò thôi chứ có gì đâu. học tut thì học nhưng bạn phải biết là nó áp dụng cho dạng ảnh nào thì hợp
    nếu chụp người thì cái chính là nổi bật chủ thể. cái ảnh này quá nhiều blue với cyan. bạn giảm tí đi, tăng tí red lên. nếu có thời gian thì vừa kéo curve vừa ngắm xem khi nào mẫu nổi hơn nền là đc :D
  6. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Nghe chụp lén kích thích v~ =))

Ủng hộ diễn đàn