Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nghề chỉnh sửa ảnh cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi nguyenthom107, 23/10/14.

Lượt xem: 9,879

1. nguyenthom107 Mới đăng kí

Chào các bạn. MÌnh theo dõi diễn đàn cũng khá lâu rồi, nhưng hôm nay mới đăng kí tài khoản và post bài. Mình có đứa em vừa học xong khóa đồ họa ở trung tâm VnSkills, muốn theo học khóa chỉnh sửa ảnh cưới nhưng không biết triển vọng nghề nghiệp thế nào, học xong có kiếm được việc không Mọi người tư vấn giúp t với nhé
    Cảm ơn mọi người nhiều.

...
  2. nguyenthom107

nguyenthom107 Mới đăng kí

Các bạn góp ý cho mình với
  3. baokasa

baokasa Mới đăng kí

nếu bạn học để đi kiếm việc thì mình khuyên bạn đi tìm việc khác.
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

Phải hoạt ngôn, có kỹ năng xử lý tình huống bên cạnh kỹ năng về công việc.
  5. PxNguyen

PxNguyen Mới đăng kí

Mình thấy cũng tạm được...
    Xem khu bạn có nhiều người chụp ảnh cưới không? kêu đứa em mở tiệm chụp ảnh :P
  6. truonggiang26

truonggiang26 Mới đăng kí

được chứ nghề này rất thịnh ở thành phố đấy bạn
  7. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Du bạn chọn chỉ chỉnh sửa ảnh thôi hay vừa chỉnh vừa đi chụp thì cũng vậy thôi. Cái chính yếu là bạn xem nó là gì sẽ quyết định sự thành công của bạn.
    Bạn chỉ xem nó như cái nghề để kiếm ăn thì bạn sẽ như hàng ngàn tay thợ ảnh trên khắp VN này, ở đâu cũng có, đông như kiến cỏ. Bạn dùng nó như 1 công cụ kiếm tiền thì khi có làm j nh tiền hơn thì bạn sẽ dễ nản và sẽ bỏ nó mà nhảy sang nghề khác. Mà như thế thì bạn sẽ mãi là lính mới. Mà lính mới thì ko thể so bì hay đủ lão luyện để kiếm đc nh tiền dù nó là nghề gì. Và lại nản và kiếm nghề khác.
    Bạn đến với nó bằng đam mê, nó sẽ đem lại cho bạn nhiều thứ hơn. Khi đam mê, bạn sẽ toàn tâm toàn ý cho nó, ko nhục chí khi thấy ng khác làm nghề khác nhiều tiền hơn. Sẽ có những ng họ chụp ảnh rất tốt nhưng ko có thời gian chỉnh sửa vì họ đi chụp khá nhiều nên sẽ cần ng ngồi nhà chỉnh ảnh. Nếu bạn chỉnh ảnh pro và đẹp thì họ sẽ tìm bạn chứ nếu chỉnh bt như ng khác thì họ tự chỉnh hoặc đem cho ng pro hơn bạn chỉnh ảnh. Và nếu bạn chọn chụp ảnh thì cũng vậy, cần có đam mê, tinh thần học liên tục những cái mới những cái hay để nâng cao tay nghề.
    Dù bất cứ nghề gì, hãy sống bằng đam mê thật sự thì bạn sẽ thành công.
    Trịnh Studio, vdt3000, bobozo2 người khác thích bài viết này.
  8. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

mình cũng đang muốn hỏi giống bạn, mình đang làm thiết kế web, nhưng đam mê lớn nhất của mình vẫn là làm anh vác máy ảnh đi chụp choẹt và retouch ảnh. Nhưng mình hơi băn khoăn vì mức lương trung bình của 1 người mới thì khoảng bao nhiêu ạ?, dù sao thì đam mê thật, nhưng mình cũng khá thực tế :D. Có bác nào chia sẻ cho mình biết k ạ. Mình đang ở hà nội :D
    lương làm web của e là 6tr, nếu làm ảnh cũng lương khoảng bao nhiêu ạ ?
    Heo Cơ thích bài viết này
  9. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Về ngành này thì tùy theo năng lực của mình. 1 studio tuyển bạn vào làm thì mức lương lương căn bản + sp. giá căn bản từ 2t5- 4t . niếu + sp thì bạn có thể kiếm đc từ 5 - 10tr / tháng
    sheva229 thích bài viết này
  10. Nguyen Van Iran

Nguyen Van Iran Thành viên cấp 2

Theo mình nên tự học, hoặc học thêm khóa nữa để nâng cao kỹ năng, làm trước mắt thôi chứ làm về lâu dài theo mình thì không nên cho lắm!
  11. thanhiep01

niếu các bạn không theo đuổi mà chỉ làm trước mắt thôi thì ko bao h làm đc cv này đâu.
  12. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

đã là đam mê thì chắc chắn sẽ phải theo đến cùng rồi :D, cảm ơn thanhlep01 nhé. Vậy là mình có thêm tự tin để có thể sống với đam mê được rồi
    thanhiep01 thích bài viết này
  13. thanhiep01

sheva229 2 vợ chồng cũng làm công việc này hơn 10 năm và cảm thấy khá ổn.
    cái ngành là vậy bạn chỉ làm cho Studio được từ 1-đến 2 năm rồi bạn phải chuyển qua chổ khác làm KN của mình là vậy. bạn làm càng nhiều chổ thì quan hệ của bạn sẻ rộng hơn tới lúc bạn muốn làm freelancer thì rất nhiều người giúp bạn. hiện tại mình làm freelancer cho nhiều Studio khác nhau và cuộc sống vẫn ổn định
  14. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

tùy vào sau này có Studio nào có triển vọng thì lương cũng khá khá , nghề này nhàn , nhưng đông khó xin việc . Thời bây h công nghệ phát triển hầu như ai cũng có thể tự học đc PS , lại thêm mấy cái trung tâm mọc ra như nấm . Nếu em bạn thật sự có tài năng và ĐAM MÊ thì hãy theo con đường này . Đừng bỏ rở nửa đường mất tiền của mất time
  15. shinichi257

shinichi257 Banned

Bạn có thể tham khảo khóa học thiết kế đồ họa chuyên nghiệp ở Vnskills Academy bên mình nhé. Khóa học dạy tất cả các công cụ phục vụ cho thiết kế đồ họa. Ngoài ra, Vnskills còn có các khóa học photoshop, illustrator riêng lẻ nữa.
    Học viện Công nghệ truyền thông VnSkills
    VNSKILLS ACADEMY - VIỆN CNTT - ĐHQGHN

Website: vnskills.com
    Face: facebook.com/vnskills229
    Địa chỉ: P1706 - Tầng 17, Tòa nhà A1, 229 Phố Vọng, HBT, HN
    ĐT: 043.628.4956 ( 11 ) - Hotline: 0983 637 549 / 0936 430 268
    Email : info@vnskills.com - Skype: tuvan.vnskills1.
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/7/15
  16. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

17. ren studio

ren studio Banned

Ủng hộ diễn đàn