Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét giúp về logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Vu Xuan Vinh, 24/4/14.

Lượt xem: 3,393

1. Vu Xuan Vinh Thành viên cấp 1

Gửi các ACE và các bạn

Mình đang làm một logo cho công ty, các bạn hỗ trợ góp ý thêm thắt giúp nhé

Cảm ơn Bạn Wu Kong đã hỗ trợ mình

...
  2. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thích cái cuối cùng, trông khỏe khoắn mà hiện đại, mà logo khá hoàn thiện rồi ko nên thêm gì nữa :)
    Vu Xuan Vinh thích bài viết này
  3. Vu Xuan Vinh

Vu Xuan Vinh Thành viên cấp 1

Cảm ơn Hummingbirds.
    Mình thấy màu sắc có vẻ chưa ổn, vì đưa vào bộ nhận dạng thương hiệu cũng không thật sự nổi bật
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Hai cái dưới được đó bạn. hai cái trên nhìn sao cứ thấy nó "chọc" vào chữ ý :D
  5. vonmquocthai

vonmquocthai Thành viên cấp 1

Mình có chút góp ý cá nhân cho logo của bạn nhé:
    Vì bạn cũng không nói rõ yêu cầu của công ty như thế nào nên mình cũng không góp ý sâu được, mình chỉ dựa vào tên và lĩnh vực của công ty để đưa ra vài ý kiến.
    1. Logo bên trên khá ổn chỉ cần sắp xếp lại phần text cho nó hài hòa. Logo bên dưới thì nhìn khá giống các logo lĩnh vực xây dựng hay kiến trúc, ở đây công ty bạn là về tư vấn và đào tạo (training & Consultant). Hoặc có thể bạn bỏ luôn cái phần màu xám, chỉ còn lại 2 chữ V mình nghĩ nó sẽ khá ổn.
    2. Tên công ty là "Vision of Vietnam", mình góp ý bạn nên làm thêm vài mẫu logo lấy hình tượng từ con mắt hay cái ống nhòm để thể hiện cái tầm nhìn bao quát của công ty. Ở đây có thể phát triển logo phía trên của bạn theo hướng này.
    Góp ý giúp bạn nhiêu đó thôi nhé >:D<
    Trần Khải MinhVu Xuan Vinh thích bài viết này.
  6. Vu Xuan Vinh

vonmquocthai : cảm ơn nhận xét chi tiết của bạn
    Mình không biết tí gì về thiết kế. Chỉ là vẽ hình và xoay ngang dọc, ráp vào thôi
    2 logo bên trên cho bạn Wu Kong hỗ trợ nhìn rất mềm mại
    Bên dưới do mình tham khảo một số logo và cover lại

Có lẻ phải nhờ các designer chuyên nghiệp hỗ trợ rồi :(

Mình cũng thích logo thứ 2 ở trên
    vonmquocthai thích bài viết này
  7. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Mình thích 2 cái dưới, nhưng bỏ luôn cái màu xám đi thì mình càng thích hơn :))
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình nghĩ là sao bạn k bẻ 2 nét cong kia lại để tạo hình con mắt nhỉ :? với cả về đào tạo mà lấy tông đỏ mình nghĩ k hợp lắm đâu. Cảm giác vậy. Xanh thì sao nhỉ
  9. Vu Xuan Vinh

10. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

quá rườm rà. chỉ cần icon kiểu như con mắt ý "tầm nhìn" còn màu sắc chọn màu cam đi. mình không thích màu đỏ.
  11. Gia Kiệt

Tặng bạn thêm 1 sự lựa chọn. Bố cục màu sắc theo mình là ổn.
    Icon mình vẫn chưa ưng ý làm. vì thời gian ít cộng ý tưởng chưa tốt
    Trần Khải Minh, lenmVu Xuan Vinh thích bài viết này.
  12. Vu Xuan Vinh

minhducdesigner : Cảm ơn bạn Minh Đức
    Quả nhiên là rất chuyên nghiệp. Mình thấy có hình 2 bàn tay ẩn sau ánh mắt nữa. Nhìn rất ổn

Mình không biết design nên không thể làm được như bạn
    Gia Kiệt thích bài viết này
  13. Vu Xuan Vinh

Phiền các bạn lần nữa nhé
    Mình cũng thích logo của bạn minhducdesigner, tuy nhiên, không thể sử dụng vì không phải do mình tự tay làm.

Các bạn góp ý thử trong 2 cái trên về màu sắc, đường nét..;

Cảm ơn các bạn
  14. Vu Xuan Vinh

15. Gia Kiệt

hình bé quá bạn à
  16. Gia Kiệt

mà gradient là mình không khoái rồi. đơn sắc nhìn ấn tượng hơn. bố cục chưa ổn lắm
  17. Vu Xuan Vinh

18. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

2 cái này còn gớm hơn mấy cái trên ý
  19. Gia Kiệt

nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 2 cái thì chọ cái đơn sắc. nhưng gradient trên cái chữ vision of viet nam không ổn 1 tý nào. khó đọc, cảm giác nó cứ thế nào ý. Hơn nữa để trên cái nền trắng hoặc xám cho dễ nhìn. nền với logo không tương phản mấy nhìn gớm lắm. Icon không biết đó là cái gì. nhưng text không lại không ổn.
  20. Gia Kiệt

đừng quá chú trọng về bề ngoài và kỹ thuật tool. gradient không nói lên điều gì cả đâu. quay lại với thiết kế phẳng đi bạn à. lời khuyên chân thành đấy. Ý tưởng là đôi mắt mình thấy khá hay mà. sao bạn không áp dụng. có thể bố cụ theo nhiều hướng khác nữa mà. Hãy bắt đầu phác thảo những ý tưởng của bạn ra giấy suy nghĩ và lựa chọn 1 phương án. sau đó mới bắt đầu đi line và cuối cùng là lên màu. như thế tuyệt hơn đấy.
    Vũ Phi HuânVu Xuan Vinh thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn