Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét Logo này :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gấu Mập, 16/4/14.

Lượt xem: 2,025

1. Gấu Mập Thành viên cấp 2

bữa nghịch cái logo này
    mong các bác tư vấn cho em chút ít về cái này ợ
    thiếu cái gì hay thừa cái gì

...
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

VEGA 5?
    Gấu Mập thích bài viết này
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

rườm rà màu sắc hơi quê. bố cục không gọn. bỏ cái bóng đen ở dưới đi rối mắt lắm
    Nguyễn Tất ThắngGấu Mập thích bài viết này.
  4. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

do cái line màu cam làm phân chia ra 2 phần logo rời rạc ( nhìn cứ như là 2 logo S, và logo EGA), bạn bỏ cái line cam đó đi cho chữ sega liền lạc, text điện thoại sinh viên để dưới chứ sega, khoanh vuông bo tròn góc bằng line màu cam là một trong những cách để giải quyết.( Mình cứ tưởng là SEGA hoà ra là VEGA 5)>:)
  5. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

hkhuong.ad hì, cái đó k phải vega 5 đâu bác, mà đó là chữ SV (sinh viên) chữ s nằm trên đó, chữ V chung cho chữ SV và Vega á ^^
    hkhuong.ad thích bài viết này
  6. Trần Duy Hoàng

nhìn chữ S của bạn mình cứ tg số 5 :-B
  7. Trần Duy Hoàng

EGA nghĩa là gì vậy bạn
  8. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

bạn gấu dùng chữ V cho chung chữ SV(sinh viên) và V cho VEGA(dt)
    Mình nghĩ bạn làm như ý bạn minhduc bỏ bóng đi, để chữ S V EGA nằm ngang , dien thoai sinh vien nằm dưới chữ SVEGA, quan trọng chữ V bạn kiếm font khác, hoặc thiết kế biến tấu lại để tạo sự liên kết và người nhìn vô người ta có thể hiểu được là dt VEGA cho sinh viên
  9. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

thanks các bác, để em thử coi
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

màu khiếp quá :O
  11. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

theo anh màu gì sẽ hợp hơn vậy :D lenm
  12. toilatoi_84

toilatoi_84 Thành viên cấp 2

Hình này là 2 logo rồi nhé bạn!
  13. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Nếu bạn bỏ màu vàng cam thì thay vàng cam bằng đỏ hồng hoặc tông của đỏ, còn nếu bỏ xanh lá cây thì thay xanh lá cây bằng xanh lam hoặc màu cùng tông xanh lam. Ý mình là bạn bỏ cái màu xanh lá cây đi, nhìn quê 1 cục
  14. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

hỳ hỳ, thanks bác ^^

Ủng hộ diễn đàn