Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhận Xét] Xin góp ý về cái logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi caodangtoi, 18/8/14.

Lượt xem: 2,427

1. caodangtoi Thành viên cấp 1

Đây là logo em làm cho một công ty tài chính có tên là FDI, mong các bác nhận xét và góp ý ạ !

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

mình thấy thế này
    Màu sắc nhợt nhạt
    quá nhiều chữ, chữ nằm bên trọng trông bí bách và ức chế khi nhìn

Nhìn giống 1 con dấu hơn là 1 logo

Nếu được mình nghĩ bạn bỏ hết đi để chữ FDI đã được cách điệu thôi, nếu công ty yêu cầu cần cho mấy chữ kia vào thì nên để 1 hoặc 2 hàng chữ bên dưới,
    ( nếu đã cách điệu cái khóa thì bạn cho cái khóa to hẳn ra ít nhất là bằng với chiều dày của font chữ, hiện tại mình thấy cái khóa hơi bé, nhìn ko ra chữ FDI mà thành chữ ĐI )

ps: nên dùng màu cam và xanh dương trông sẽ năng động hơn, ko nên dùng màu vàng, trừ khi công cty yêu cầu bắt buộc
    caodangtoi thích bài viết này
  3. caodangtoi

caodangtoi Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn bui manh thang đã góp ý, thực sự thì cái ý tưởng có vòng tròn với hai màu sắc và cả câu slogan và yêu cầu của bên công ty.lúc đầu mình cũng làm chữ FDI cách điệu thôi nhưng phải chiều ý của họ thì nó ra thế này đây
    ZinPNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:v :v Mình giống bạn này nè! Ngày xưa đưa tác phẩm vào portfolio chỉ dám đưa cái bản thiết kế mình làm đầu tiên khi khách hàng chưa sửa! Còn sản phầm hoàn thiện rồi thì không dám đưa vào!!!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn