Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhập môn Autocad có vài câu hỏi mong các tiền bối giải đáp

Chủ đề thuộc danh mục 'AutoCAD' được đăng bởi RainOverMe, 14/1/15.

Lượt xem: 10,880

1. RainOverMe Mới đăng kí

1. Có cách nào hay phím tắt gì để sử dụng lệnh vẽ line liên tiếp mà ko mỗi lần lại phải nhập lại lệnh mới không? Ví du em vẽ 1 đường line ở 1 chỗ, sau đó muốn vẽ 1 đường ở chỗ khác. Có cách nào kết thúc vẽ đường line đầu tiên mà vẫn giữ được lệnh để không cần nhập lệnh và enter hay space một lần nữa không?
    2. Khi vẽ đường dim tại sao trong phần cài đặt đã định khoảng cách giữa các đường ngang, cũng như khoảng cánh từ chân đường dóng đến vật mà không giữ cố định được? Em cứ nghĩ đặt như vậy rồi thì sẽ có giới hạn cho mình biết như kiểu chế độ bắt điểm nhưng không được, khi mình bắt 2 điểm và kéo lên thì vẫn có thể kéo ra xa tiếp được, như vậy khác gì phải tự căn chỉnh bằng tay. Em đã làm bước nào không đúng?
    Mong các tiền bối giải đáp giùm ^^!

...
  2. RainOverMe

RainOverMe Mới đăng kí

Đã mò ra được câu 1 là bấm enter lần nữa ^^! Mong tiền bối giải đáp cho câu hỏi 2
  3. minhtriozcorp

minhtriozcorp Banned

Công ty oz xin chào! Chúng tôi chuyên tư vấn, thi công, thiết kế spa, resort, khách sạn...Rất vui được hợp tác với quý công ty.

Ủng hộ diễn đàn