Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhật ký của một con Heo tại Bắc Ninh

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi haoseoweb, 24/2/15.

Lượt xem: 2,243

1. haoseoweb Mới đăng kí

TP Bắc Ninh ….Ngày 24/2/2015….

Hôm nay là ngày trọng đại của cuộc đời em , em được dân làng ở Bắc Ninh tôn sùng như một vị thánh , thay vì phải ủn ỉn trong chuồng thì em được dân làng bỏ lên một cái xe , đẩy vòng vòng khắp xóm làng …

Không hiểu hôm nay là ngày gì mà mọi người tập trung đông dữ , kẻ cười , người nói , nghệ sĩ thì hát quan họ , trẻ em thì tung tăng tung tóe như đi trẩy hội … ông già …phụ nữ thì mặc áo đỏ chóe đứng tụm 5 , tụm 7 …trông hơi bệnh bệnh , vì em là Heo nên có lẽ khiếu thẩm mỹ của em chắc không giống mọi người nhỉ ?… một đám người vì không chen chân vào được lễ hội nên trèo lên cây như mấy con khỉ xổng chuồng … nhìn cũng vui mắt …

Vì đông quá , không tiện chen lấn nên có nhiều người leo lên cây nhìn như bầy khỉ xổng chuồng …​

Họ trang điểm cho em hơi lòe loẹt , màu hồng phấn nhìn như 3D , họ đặt 1 cây hoa hồng trên xe đẩy cho em hửi , chẳng hiệu để làm cái gì , nhưng cũng thơm phết các bác ạ , có 1 anh không biết “tốt bụng” hay đang trêu ngươi loài Heo còn cho em uống Trà Xanh Không Độ …

Mọi người cho em ngửi hoa hồng nè , thơm lắm các bác ạ …​

Ông già và phụ nữ mặc đồ đỏ chóe nhìn cũng hơi bệnh bệnh , em là heo nên khiếu thẩm mỹ em khác lắm ạ …​

Em được dân làng trang điểm hồng hào trông nhìn như 3D , có người còn cho em uống Trà Xanh Không Độ nữa nè ….​

Trẻ em thì vui như đi trẩy hội​

Sau khi được đẩy đi một vòng khắp xóm , em được đưa vào 1 cái sân đình , ở đấy có sẵn 2 tên đao phủ trông như mấy tên IS nằm vùng , mặt đằng đằng sát khí …tới đây là em có dự cảm không lành rồi ………

Dân làng hiện giờ tập trung cũng khá đông đủ , vài tên cốt cáng chắc là bang chủ hay trưởng thôn làm một nghi thức gì đấy sau đó báo hiệu cho 4 tên to con lực lưỡng banh 4 chân em ra , cái này gọi là “Tứ Nhân Phanh Thây” , tới đây thì em đã hiểu chuyện gì sắp xảy ra rồi ….2 tên đao phủ giơ 2 con đao lên cao rồi vung xuống thân em như chúng đang chặt tàu lá chuối …

“Tứ Nhân Phanh Thây”​

Nhát đầu em chưa chết đâu , em ré lên một tiếng trong đau đớn và tuyệt vọng … dân làng họ cũng hú lên , cười đùa như vừa chứng kiến một pha ghi bàn không tưởng của CR7 …

Nhát thứ hai em cũng chưa chết , nhưng không còn sức để ré lên nữa ….em lịm dần , người người quay phim , chụp hình ….về chắc đăng lên khoe facebook , cơ mà coi chừng bị Facebook Block Acc vì đăng ảnh bạo lực đấy ….

Nhát thứ ba … em thì em gục hẵng …đau đớn lắm các bác ạ …

Sau khi em chết , em được các thiên sứ đưa lên thiên đàng , em liền chạy một mạch đến gặp Thượng Đế để hỏi tại sao số kiếp em lại chết một cách đau đớn như vậy .
    Thường đế giải thích rằng : “Con sinh ra ở kiếp Heo , con chỉ được sống trong một thời gian ngắn , sau đấy phải trở thành nguồn lương thực cho con người để duy trì hệ cân bằng sinh thái ,và đó cũng là số mệnh của con , …. tuy nhiên con cần được chết trong sự tôn trọng của con người vì ít nhiều con đã giúp nuôi sống bản thân họ , đằng này họ chọn một nghi thức , cái gọi là truyền thống mà tổ chức giết lợn hết sức tàn bạo như vậy thì quả thật đi ngược lại luân thường đạo lý ”

Em biết số mạng của em cũng chỉ đến thế , em cung cấp thịt cho anh chị ăn hằng ngày, sao không cho em chết nhẹ nhàng hơn mà chém em như chém chuối trước bàn dân thiên hạ như vậy ? Phải chăng cái loại Bắc Kỳ như mấy anh chị là cái loài thú dữ chưa tiến hóa hết …cho phép em được chửi thẳng mặt cái loại Bắc Kỳ mấy anh chị , không phải chửi hết tất cả , mà em đang chửi mấy cái loại cổ xúy cho mấy cái lễ hội tào lao này ….phong với chả tục … tục mấy cái “buồi” anh chị nhé .
    Anh chị để con em anh chị chứng kiến như vậy rồi xã hội của anh chị sẽ đi về đâu ? .

Quê anh chị ở Bắc Ninh , cũng cách Bắc Giang không bao xa , nơi mà Thánh Luyện đã sinh ra , chắc thánh đó cũng đã từng theo dõi cái lễ hội này của mấy anh chị mà Thánh Luyện mới “dữ dằn” như vậy . Rồi các con anh chị cũng sẽ thành Thánh Luyện version 2 , version 3 ….xã hội các anh chị rồi cũng sẽ ăn thịt nhau mà sống thôi …

Bài viết mang tính giả tưởng , đả kích châm biếm những gì đi trái lại đạo lý .
    Hãy share để loại bỏ gấp mấy cái lễ hội tàn bạo vô văn hóa và nhân đạo này .
    Nguyễn Xuân Hào​

...
    Phạm Hữu Dư, skylla25thitkho thích bài viết này.
  2. louisnguyen210544

louisnguyen210544 Mới đăng kí

vùng nào tục đó
    có gì lạ đâu.
    nhưng tục như nào thì bản chất con người như rứa. :v
    haoseoweb thích bài viết này
  3. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

vậy tôi hỏi hội chọi trâu, rồi đâm trâu thì mang đậm tinh nhân văn lắm nhỉ
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

(:| con người bản chất vẫn là thú quan trọng độ thú nó tới đâu thôi =)) truyền thống với văn hóa cái gì, hủ tục thì có 8-} Thế nhưng có đứa học cao vẫn cứ cho nó là tốt đẹp cơ.
    =)) Mà tóm lại là quy luật tự nhiên là thế, mạnh thì sống yếu thì chết, lẽ đương nhiên. Ông lợn ông xui nên kiếp này mới hóa thân thành lợn để bị chém. Kiếp sau ông hóa người chém lại vậy nhé (nếu nhân quả, luân hồi tồn tại và bạn tin kiếp này bạn gây điều ác thì kiếp sau bạn cũng bị như vậy thì bạn nghĩ sao) ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^ quá hãi!!! ác ko khác gì IS.
    :-<dẫu bik những sinh vật này được con người thuần hóa để giết thịt, nhưng xin đừng để sự dã man này ảnh hưởng tới mọi người, nhất là trẻ em. x_xquý vị nào ko tin thì cứ xem thử mấy clip chặt đầu người của IS mà xem, trẻ em nước đó thậm chí còn cười nói đùa giỡn trước cảnh tượng như vậy đó, sự lạnh lùng vô cảm ko thể tưởng được :-s mầm mống tội ác mọi nơi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/2/15
    louisnguyen210544haoseoweb thích bài viết này.
  5. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Hết sức kinh khủng. Máu me tung tóe mà trẻ con người lớn xúm quanh chụp hình cười đùa.

Dù là tục lệ thì đây cũng là ""hủ tục"" man rợ. Đừng so sánh với những hủ tục khác mà hãy nhìn vào cái tục này thôi.

Xúm lại cười đùa chụp ảnh xem cảnh đâm chém phay thanh máu me tung tóe một con vật được xem là bình thường?!

Phần nào nói lên bản chất của những người ủng hộ tục lệ này.
    Lương Thiệnhaoseoweb thích bài viết này.
  6. haoseoweb

haoseoweb Mới đăng kí

Vũ Phi Huân
    Mình có coi vài clip của IS , kinh khủng như hũ tục chém lợn này . Coi cái clip trên kenh14 thì bọn trẻ ở Bắc Ninh lại ủng hộ "truyền thống" này mới kinh.
  7. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

8. behemap

behemap Thành viên cấp 2

:( tội mấy con heo này quá!

Ủng hộ diễn đàn