Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiệt độ máy tính -Chia sẻ kinh nghiệm em với các Pro

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi HSAnhs, 2/12/12.

Lượt xem: 4,892

1. HSAnhs Thành viên cấp 2

Em mới bật máy đc khoảng 30 phút, chưa dùng phần mền nào nặng, chỉ mới chạy Chrome và Skype .
    đây là thông số e đo được:

và đây là cấu hình máy e : ( ko có card rời )

Khi mà e vào Chém Chế thì nó lên tới 63 độ ! ko kể đông hay hè đều giồng nhau ! và chay game 3D thì ko phải nói : nó là 73 trở lên đến 85 gì đấy !!! ( nhưng máy chưa bị khởi động lại bao giờ ). à lúc chay Photoshop cũng lên khoảng 5x 6x gì đấy !
    Các pro cho e lời khuyên với nếu nó có gì không bình thường.

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

ĐẬP MÁY ĐI[​IMG]
    Shenvi thích bài viết này
  3. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

cho vào tủ lạnh [​IMG]
    Shenvi thích bài viết này
  4. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

=; 2 bác này spam :D
  5. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

SPAM hả ????
  6. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Mình rất ít khi quan tâm tới mấy cái này :D. Nếu bạn thấy không yên tâm thì sắm 1 quạt tản nhiệt rời lót bên dưới máy.
  7. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

bạn có thể tăng số lượng quạt tản nhiệt, nếu có tiền thì mua lun cái bround tản nhiệt cho hoành tráng, có đế tản nhiệt nửa, ngoài ra cũng có một số phần mềm hạn chế điện năng tiêu thụ đồng thời giảm nhiệt độ máy tính, mình chưa thấy cái máy tính nào mà lên tới 7,80 độ cả, có thể máy báo sai, nhiệt độ cở đó là chảy bround lun chứ nói gì xài, tại bround silic nên chỉ cần nhiệt độ cao là nó ngắt điện, bạn có thể kiểm tra bằng cách xài một lúc, thấy nhiệt độ lên cao rồi tắt máy ( rút điện ) sờ thử xem có đúng là nhiệt độ cỡ đó k.
    Nhiệt độ máy tính tập trung ở ổ cứng bạn có thể dùng phần mềm DiskInfo để kiểm tra nhiệt độ của nó, máy mình nóng nhất chỉ khoảng 40-42 độ
  8. Lâm Tiến Lộc

Lâm Tiến Lộc Thành viên cấp 2

Em thấy bình thường mà, máy em Card rời, bình thường cũng tầm 40 độ, còn lúc chạy lâu với PTS thì lên tận hơn 80 độ, mùa đông xài ấm lắm:)).Bạn có thể mang máy đi vệ sinh xem, máy đỡ nóng hẳn
  9. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

laptop như thế thì bt
  10. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

mùa đông ởi trần mặc quần đùi ôm máy ấm hơn ôm người yêu! Mình ngồi toàn cho chân vào thùng máy =))
  11. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Bạn cho thêm đế tản nhiệt vào xem nó giảm không.nếu không thì rưới nước lên cho mát máy.máy mình đổ nước lên suôt.\m/
  12. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Nhiệt độ lap khoảng 45 - 60 là bình thường bạn ak, kể cả không dùng phần mềm gì nặng thì nó cũng ở khoảng đó rồi, nếu chạy thêm phần mềm gì nặng thì nó lên 60 - hơn 70.
    Nói chung máy của bạn bình thường hoàn toàn ko có vấn đề gì đâu.
    Laptop chứ không phải con người, nên nhiêt độ nó không ở mức 37 độ C đâu bạn nhé.
    hehe
    Lã Duy Tùng thích bài viết này
  13. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Mua thêm quạt tản nhiệt đi bạn. Lap nóng thì cũng là bt thui mà.
    Ps:/ mùa hè hãng mua. Đông trời rét mướt ntn để ôm cho ấm =))
  14. Lâm Tiến Lộc

Lâm Tiến Lộc Thành viên cấp 2

ôm lap gần khéo vô sinh=)).Hôm nào rét để tay vào khe tản nhiệt khỏi lo cóng tay
  15. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Thà vô sinh còn hơn bị lạnh :D sau này nếu vô sinh thật thì đổ lỗi cho đời không ai quý mình .
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

máy mềnh mát hơn nhỉ :D

//3 cái quạt =))
  17. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Máy mình có chế độ Keeps Paim Reset Cool nên mát lắm, vỏ nhôm tản nhiệt tốt, lại có quạt tản nhiệt nên chỉ hơi ấm ấm, kể cả khi chạy game nặng. Nếu máy bạn nóng thì bạn có thể làm thế này: [​IMG]
    HSAnhs thích bài viết này
  18. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

gấp máy đứng lên =))=))
    dongvu thích bài viết này
  19. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

:)) giời lạnh ntn ôm máy cho ấm :)) em chả mấy khi để ý mấy vụ này =))
  20. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

vậy thì càng nóng càng sướng rồi :'))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn