Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiều artboard xuất ra từng file pdf

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi hoangtamit, 17/8/15.

Lượt xem: 15,771

1. hoangtamit Mới đăng kí

Chào các bạn trong diễn đàn !
    Mình mới vào nghề nên kinh nghiệm còn kém , mình có vấn đề sau đây nhưng chưa tìm cách giải quyết được nên nhờ các bạn chỉ giáo dùm
    Mình tạo 1 file AI có nhiều artboard (VD : 20 artboard) , khi mình xuất ra file pdf thì nó chỉ tao 1 file pdf nhiều trang, giờ mình muốn có 20 artboard thì xuất ra 20 file pdf. Do đặc thù công việc trong in ấn nên phải tách riêng nhưng tìm nhiều cách rồi mà không được. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình nhé.Thanks

...
  2. sunny_nguyen89

sunny_nguyen89 Thành viên cấp 1

Lúc save as để xuất ra PDF, phía dưới có phần all và range. Bấm chọn range, và điền số artboard mún xuất riêng. vậy là ok
  3. hoangtamit

hoangtamit Mới đăng kí

Mình cũng đã làm theo cách của bạn sunny_nguyen89 rồi. Ví dụ mình có 10 artboard , giờ mình xuất artboard thứ 5 ra pdf , mở pdf lên xem thì chỉ có 1 artboard thứ 5 thôi. Nhưng khi file đó mở bằng AI thì nó hiện lên hết. 1 phần nữa dung lượng nó bằng với file gốc trong khi mình chỉ xuất có 1 artboard thôi.
  4. sunny_nguyen89

bạn xài bản cs mấy?
    mình xài bản cc, khi save và khi mở lên bằng AI thì nó vẫn bình thường. Với lại lúc cuối mình chọn "smallest file size" , dung lượng đúng vs size mà.
  5. sunny_nguyen89

Hoặc bạn xuất bằng cách Ctrl+P, chọn chỗ Printer là Adobe PDF, chọn range cho artboard , rồi print. Nó cũng ra file PDF , mà dung lượng cũng nhỏ cực so với file gốc
  6. tuyendv1209

tuyendv1209 Mới đăng kí

- Cả nhà cho em hỏi là khi em thiết kế card xong xuất file web (trong vùng chọn artboard) thì nó cứ hiện lên cái viền kia là sao nhỉ em chọn tỷ mỉ lắm vấn bị
    - khi em dùng clipping mask một hình xong em export thì nó lại hiện ra cả khung rộng của cái hình mà em nền mà em đã dùng cho em hỏi có cách nào chỉ lấy tách riêng ra không hay cách tách riêng ra ý
    nhìn hình rấy kho chịu

Ủng hộ diễn đàn