Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ ghép ảnh ] Các anh chị giúp em ghép tấm hình để trang trí trại Phật Đản với! :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi hieuzx1010, 6/5/14.

Lượt xem: 5,385

1. hieuzx1010 Thành viên cấp 1

Tình hình là Phật Đản sắp đến!
    Em được giao nhiệm vụ làm một tấm biển để trang trí trại nhưng ngặt nỗi là trình độ thiết kế đồ họa em không có nên mạn phép lên đây nhờ các anh chị có lòng hảo tâm bỏ chút thời gian rảnh rỗi làm giúp em!
    Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ!

Em nhờ các anh chị ghép hình này:
    ( cái hình này em tự vẽ hơi xấu, các anh chị có thể vẽ lại giúp em cho sắc nét một chút được không ạ! hoặc nếu không thì để như vậy cũng được :) )!
    Và viết thêm dòng chữ: ĐOÀN THIẾU NỮ ở dưới theo kiểu này:

Một lần nữa em xin cảm ơn các anh chị!

...
  2. sumako

sumako Thành viên cấp 2

tối về mình làm cho :v
    hieuzx1010 thích bài viết này
  3. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

bác nào có ý tưởng gì khác thì thay thế vào chứ cái hình thớt vẻ e thấy cũng không được đẹp lắm :D
    nhìn vậy nó không hay lắm:D
  4. sumako

sumako Thành viên cấp 2

vẽ lại cái hình cho bạn trước còn tí mình lên chữ với vẽ bóng cho sau
  5. sumako

sumako Thành viên cấp 2

6. hieuzx1010

hieuzx1010 Thành viên cấp 1

Wow! mình cám ơn bạn sumako nhiều nha!
    Bạn làm đẹp quá! tổ chức mình tham gia là tổ chức Phật Tử! với tụi mình như vậy là quá đẹp rồi :)! không cần phải quá tỉ mỉ hay chú tâm, cầu kì!
    Bạn có thể giúp mình chuyển sang dạng hình tam giác giống như trên không, vì mình đi dán cắt để dán vào chóp trại :)!
    Mình cám ơn bạn trước nha!
  7. hieuzx1010

Upppppppppppppppppppppppppppp!
  8. sumako

sumako Thành viên cấp 2

của bạn đây
    nếu bạn đi in thì có thể down thêm cả file PSD mình up ở trên về cầm kèm ra hàng in rồi bảo họ để lại theo ảnh cho dễ in hơn
  9. hieuzx1010

Hì! mình cảm ơn bạn nhiều nha!
    Nếu có thể, bạn có thể giúp mình bỏ cái đường kẻ phân cách hình và chữ đi, rồi đổi background thành màu khác để nhìn đẹp đẹp hơn được không bạn!
    " Nếu " thôi nha!
  10. sumako

sumako Thành viên cấp 2

mình chỉnh lại cho bạn rồi đó còn màu nền mình cũng ko biết nên để màu nào nên gửi bạn file PNG cho bạn chèn nền vào sau vậy :)

PSD: https://www.mediafire.com/?g0i8wxm4dbr733n
    Gấu Mập thích bài viết này
  11. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

sumako em nghĩ nền màu xanh dương lạt lạt thì hợp á, với chữ Đoàn Thiếu nữ làm hơi cong theo vòng tròn á
    à bác có thể hướng dẫn e cách làm lại cái hình đó 1 cách sắc nét không :D
    em down file Psd của bác về thì thấy hình như bác tạo từng cái cánh hoa, phải o vậy :D
    còn lá cờ bác làm sao e chưa hiểu :D
  12. sumako

sumako Thành viên cấp 2

Gấu Mập phần cờ mình vẽ bằng pen (P) bạn nhé mình vẽ theo thứ tự như hình
    nhìn vào bạn sẽ thấy đầu tiên mình vẽ phần số 1 trước => dùng pen vẽ lại theo toàn bộ cờ hình gốc sau đó đổ màu xanh
    sang phần 2 là phần màu cam và đỏ bạn dùng Magic Wand Tool (W) chọn phần 1 đã vẽ sau đó dùng (M) bỏ chọn thuộc màu vàng của lá cờ đi đổ màu đỏ lên => được khoảng màu đỏ tiếp tục dùng (M) bỏ chọn khoảng viền của màu trắng đi => đổ màu cam sẽ được sọc cam từ trên xuông => xong 3 màu sọc là Xanh dương, đỏ, cam.
    dùng pen vẽ phần màu vàng (3) và trắng (4) xong toàn bộ phần xọc
    phần 4 ô màu bé thì đầu tiên mình vẽ ô màu vàng (5) kéo dài phủ cả 3 ô còn lại sau đó cắt đôi và đổ màu trắng sẽ ra khoảng màu trắng số (6) còn số 8 và số 9 mình làm tương tự số 4 và số 3 :)
    P/S: nói chung nói thì dài chứ làm thì nhanh mà vẽ toàn bộ hình trên mình vẽ trong khoảng 45 phút :)
    tequyla, Gấu MậpĐào Đình Chương thích bài viết này.
  13. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

45 phút thì cũng đâu có nhanh đâu @@
    thanks bác nhiệt tình quá
    e vẽ bằng pen mà ko thấy mấy đường nét cho lắm á :D

Ủng hộ diễn đàn