Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn góp ý về không gian quán cafe

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi soneinmyheart, 14/4/15.

Lượt xem: 2,298

1. soneinmyheart Mới đăng kí

Em là con gái nhưng thích kinh doanh nên mở 1 quán cf. Sau khi hoàn thiện em cảm thấy quán còn sơ sài, buồn tẻ, chưa có điểm nhấn, rất mong nhận được sự góp ý thì phía anh chị cô bác :) Quán gồm 1 phòng ngoài, 1 phòng lạnh và 1 sân thượng

...
  2. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Mình góp ý theo quan điểm của mình, bạn thấy không hợp cũng đừng gạch đá mình nhé :)
    _Hình 1: Tranh tường của bạn không thật sự nổi bật, vì mình thấy màu sắc của nó gần màu tường, họa tiết hơi rườm rà, bố cục lỏng lẻo trên tường-> giải pháp vẽ 1 tranh tường thật to ( kín tường), có thể vẽ 1 con phố hay 1 tiểu cảnh j đó, hay hình vui nhộn, tùy vào đối tượng quán bạn phục vụ. Mình nghĩ với ~ cái gối nhiều màu sắc bạn đã có sẵn như vậy thì wall paiting cũng tương ứng chứ khó theo phong cách trang nhã được, hoặc nếu kinh phí cho phép thì bạn có thể giấy dán tường hoặc dùng ~ kệ treo tường, trên kệ trưng bày ~ món trang trí hoặc 1 thể loại đồ vật đặc sắc theo phong cách quán, ví dụ 1 quán cafe moto sẽ trưng bày các mô hình xe, hay 1 quán cafe có thêm dịch vụ cho quán tự làm đồ handmade thì trưng bày ~ sản phẩm đẹp khách đã làm...Phần sàn bạn có thể dùng thảm lót sàn ( phòng máy lạnh mà :) ). Trên mỗi bàn có thể đặt 1 cái đèn hình trụ khác nhau, màu đồng nhất, có 1 loại đèn phát quang có thể thay đổi màu sắc tùy theo ý khách ( giá không quá đắt). Mỗi bàn 1 màu có thể sẽ sinh động. Đèn này bạn cũng có thể đặt trên sân thượng quán. Ban đêm ngồi ngoài trời có mí cái đèn phát quang thì sẽ hấp dẫn hơn, nhớ là màu đồng nhất mỗi đèn nhá, không phải dạng lòe loẹt đâu ( cái này mình từng thấy 1 quán cafe tiêu chuẩn 5* dùng, rất ấn tượng, giá cả không hề đắt nhưng không biết nó có hợp với cái sân thượng của bạn không vì mình ko thấy có hình chụp??) Phần trần cũng không có hình
    Mí hình còn lại mình không có ý j giúp bạn hết, bạn nên chụp tổng quát cái không gian từng phòng chứ chụp gần vậy thì khó mà giúp bạn được
    Chúc bạn đắt khách !!!
  3. EmYeuTheThao

EmYeuTheThao Banned

mình thấy vậy cũng là khá được, bạn làm ít vật dung hoa lá cành trang trí nữa
  4. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn nên xác định phong cách rồi mới bắt tay vào trang trí, đừng làm dở dở ương ương, sau này phải bỏ đi thì vừa tốn kém vừa mất công.

Có rất nhiều kiểu để lựa chọn, đơn giản và dễ thấy nhất là các kiểu dùng tông màu nâu chủ đạo, dùng gỗ pallet làm bàn ghế (rẻ nhất). Dư dả hơn thì trang trí kiểu hiện đại, gỗ bóng sang trọng, nội thất độc đáo. Hoặc yêu thích cổ điển thì dùng phong cách vintage, rất dễ thu hút các bạn nữ. Hoặc kết hợp, trộn lung tung mỗi phòng 1 kiểu. Quan trong là phải có phong cách. Nếu bạn không thể nghĩ ra thì nên tham khảo trên mạng hoặc thuê người trang trí.

Ủng hộ diễn đàn