Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Nhờ vả) đánh giá giùm name card!

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Mr.Deimos, 21/5/14.

Lượt xem: 7,865

1. Mr.Deimos Thành viên cấp 1

Mình mới tập tành học đồ họa nên còn nhiều lỗi mong anh em góp ý với nha!

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Nói thật đừng buồn nhé . Nhìn như name card Việt Nam mình cách đây 10 năm ấy. Mà được cái không lấy được nét tinh hoa để mà hoài cổ chỉ được nét sến thôi.
  3. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

màu sắc sến quá :D bạn nên tham khảo thêm về name card, trên mạng nhiều lắm :)
  4. hpngan

hpngan Thành viên cấp 1

Xin lỗi bác, nhưng nhìn như đèn neon ý :|
    Màu sác đánh nhau tranh chấp chỗ đứng chính, màu sặc sỡ và nông, bố cục lộn xộn, font chữ kô hợp với name card/:)
  5. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

:D dự định chơi kiểu in trên chất liệu trong suốt như mica ấy. mình lấy ý tưởng cái bo mạch mà k bjk làm ren
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Plastic Card bạn search để tìm ý tưởng . Thiết kế thì như name card bình thường có điều khỏi hòa màu nền thôi.
  7. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Mr.Deimos thích bài viết này
  8. Mr.Deimos

Mình giữ lại màu xanh vì màu này là màu chủ đạo của cả trung tâm DNICT, chỗ nào cũng xanh lè hết. Thật sự thì mình chẳng bjk name card nên dùng font nào cho hợp lí. mọi người xem giùm hình ảnh mình thay màu thế này được k?
  9. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Nhận xét chút bạn đừng buồn :
    1. Màu sắc quá sến
    2. Font chữ không hợp
    3. Hình như bác sử dụng hệ màu RGB
    4. Logo không đặc sắc
    5. Tiếng anh thì tiếng anh , tiếng việt thì tiếng việt, đừng lai căng thế chứ
    6. Hình như bác chỉ biết Fill và Gradient
    7. Bố cục quá rối
    => Đưa cho mấy đứa nhà in làm cái card này thì nó phải làm lại, nó chửi thật đấy.
    hpngan, Chất PCMr.Deimos thích bài viết này.
  10. Mr.Deimos

#9: :v mới tập tành mà ai dám đem đi nhà in bạn. thanks all!
  11. Jos Skeleton

Jos Skeleton Thành viên cấp 2

mình muốn góp ý là trừ khi khách hàng yêu cầu thì 1 người thiết kế nên hết sức hạn chế bóp chữ tự do không giữ tỉ lệ như vậy, đối với mình thì đây là tối kỵ, kể cả hình ảnh nữa
    hpnganMr.Deimos thích bài viết này.
  12. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Đúng rồi bác Jos Skeleton ơi . Chung suy nghĩ với e . Làm quen bác cái
    Jos Skeleton thích bài viết này
  13. Mr.Deimos

cảm ơn các bạn góp ý. thực ra là mình cũng chưa có kỹ năng nhiều mà học qua mấy cái bài tập trên mạng thôi.học sơ sơ được 1 ít nên tập làm thử, với những cái name card trên mạng mình có thể sao chép nguyên si như mẫu đó được nhưng chẳng có gì là của mình. mình muốn tự mình thiết kế theo ý tưởng của mình nhưng chẳng bjk quy tắc chung làm sao. đành phải làm đại rồi post lên đây hỏi mọi người để có sự tổng hợp ý kiến tốt nhất! Nếu có góp ý gì các bạn cứ nói ra. :D càng nói thì càng thấy vui chứ mình k thấy buồn tí nào!
    hpngan thích bài viết này
  14. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Mika trong suốt ý anh là giống như vầy đúng không ạ, mà trong suốt thì làm sao hiện hình cả 2 mặt được nhỉ.

Namecard anh làm thật sự không gây ấn tượng cho người xem. Mình có ý tưởng thế này:
    Anh có thể dùng chất liệu như những cái namecard trong suốt ở hình trên, rồi thêm vào họa tiết đường-bo-mạch hay ren gì đó anh nói, như trong hình này:

Anh có thể tự vẽ hoặc tìm hình có dạng mạch như hình 2 hoặc loại mạch anh thích. Save hình đó lại. Import vào nền của namecard giống hình 1. Căn chỉnh vị trị: nếu ở giữa thì tên anh ở góc, nếu ở 1 bên thì tên anh ở bên còn lại, hoặc v.v... Tên không cần phải kích thước to đâu, người ta nhìn vào namecard mà thấy ấn tượng thì chắc chắn sẽ bỏ thời gian xem hết trên đó có gì.

Một vài góp ý nho nhỏ của mình (cũng là bài viết đầu tiên trên VDS :) )
    hpnganMr.Deimos thích bài viết này.
  15. Mr.Deimos

^^ thanks bạn nghe!
  16. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Klq nhưng em xin kể tình tiết câu chuyện:

+ Graphic Design:
    đẹp lắm rồi ko cần chỉnh sửa nữa đâu, ấn tượng quá
    đâu phải ai làm design cũng nghĩ ra được 1 card đẹp như vậy.được thì đi in luôn vs ngay

+ Thằng thợ ở xưởng in:
    (#$%#xyz) mày chơi ông à,
    màu thì bệt mà còn đổ Gradient kiểu này thì đéo đứa nào muốn pha màu in cho mày.

Vậy là em bên xảy ra chanh chấp Oánh nhau loạn xị ngậu
    Kết Quả:
    thằng Design thì mất tay => từ sau ẽo thiết kế được nữa
    thằng thợ in ở xưởng thì mù mắt => từ sau ẽo pha được màu nữa

Tobe continue ....
    hochoidesign0411, Gấu Mập, hpngan2 người khác thích bài viết này.
  17. Mr.Deimos

:) #16: nếu là góp ý thẳng để mình có thể hoàn thiện kỹ năng thì mình vui vẻ lắng nghe, nhưng hình như bạn k có ý định đó.
    All: mọi người cho mình hỏi là name card k nên làm gradient à?
    Thiết kế đơn giản như thế này thì mình làm được!:| có cái ý tưởng dùng bo mạch làm name card mà k biết hiện thực hóa cái ý tưởng ra sao. Mong mọi người chỉ giáo thêm!>:D<
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/5/14
  18. Mr.Deimos

@-) mình để hệ màu CYMK post lên đây nó cho màu tươi sáng kinh. ai chỉ giùm mình cách chuyển đổi hệ màu với!
  19. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

Mr.Deimos thiết kế bằng phần mềm gì còn biết mà chỉ chứ
  20. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Ko biết bạn đang dùng phần mềm gì? Nếu là PTS thì bạn vô Image -> Mode -> CMYK Color.

Ủng hộ diễn đàn