Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ anh em diễn đàn cùng chỉnh sửa và ngắm logo thương hiệu của mình!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi honghaipham, 17/12/13.

Lượt xem: 4,054

1. honghaipham Mới đăng kí

Mình đang mở một công ty điện thoại, chuyên cung cấp sản phẩm iPhone, iPad, Mac. Hiện tại đang trong quá trình thiết kế logo thương hiệu. Mình đã vẽ tay một số mẫu và chọn được mẫu này. Tuy nhiên có một vài điểm chưa được ưng ý. Mình rất mong muốn được anh em trong diễn đàn giúp đỡ. Cảm ơn anh em rất nhiều! :)

Dưới đây là ảnh logo và một số mong muốn đề đạt:

1. Hỏi anh em: Ý tưởng logo của mình là đơn giản, sang trọng nhưng phải toát lên vẻ thân thiện và có chất "gia đình" trong đó. Như vậy, kiểu chữ mình vẽ đã phù hợp chưa? Mình rất băn khoăn giữ font chữ "myriad-pro" và font kiểu kiểu như mình vẽ (mình không nhớ tên font này, mong anh em thông cảm)

2. Phần ngôi nhà (thay cho chữ "a"), mình rất thích nó. Anh em giúp mình vẽ lại nó bằng phần mềm. Khu vực cửa nhà, anh em giúp mình thay nó bằng logo quả táo Apple nhé.

3. Vì một người thiết kế chắc chắn không thể bằng mắt thẩm mĩ của nhiều người, nếu như có gì không phù hợp hoặc hợp lí hơn thì rất mong anh em góp ý.

4. Bản logo này, mình cũng dùng để in tem và card nên anh em cho mình xin file .psd và .png của logo sau thiết kế nhé.

Lời cuối, mình xin chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của anh em diễn đàn nhé!

...
    TrungDe, Nguyễn Tất Thắngkhanhdu1994id thích bài viết này.
  2. ong nâu

ong nâu Thành viên cấp 1

Ý tưởng logo hay lắm thớt :)
    honghaipham thích bài viết này
  3. Minh Hai

Minh Hai Thành viên cấp 2

ý tưởng quá hay lót dép hóng :)
  4. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

ý tưởng hay, nhưng mà theo mình kô nên thay cửa nhà bằng logo cua apple, sau nay dễ dính kiện tụng :D
  5. honghaipham

honghaipham Mới đăng kí

ong nau Minh Hai JasonT: Cảm ơn các bạn! :)

JasonT: ý tưởng cái cửa là logo của Apple là mình muốn khi người ta nhìn vào, họ sẽ dễ dàng nhận thấy sản phẩm mình kinh doanh. Đồng thời đó cũng là cảm hứng ước mơ mà mình hướng tới. Apple là một phần trong chặng đường ấy. :) Rất cảm ơn bạn đã góp ý! :)
  6. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Mình thì thích trong gia đình đã có Father thì phải có cả Mother.[​IMG]
  7. honghaipham

honghaipham Mới đăng kí

Dinh Cuong: Rất cảm ơn ý tưởng góp ý của bạn! :) Ý tưởng này phải nói là cực giống ý tưởng của cậu bạn thân của mình. >:D< Cậu ta con nói: Vì gia đình mỗi người mỗi tính cách khác nhau, mỗi người mỗi nét riêng, vậy nên các con chữ cũng nên như vậy. :x Mình khá là thích thú với ý tưởng đó, nhưng nghĩ lại thì nó chưa toát lên vẻ sang trọng cho lắm. :)
    Nếu có thể, bạn giúp mình cho thử logo quả táo vào cửa ngôi nhà nhé. Mình chân thành cảm ơn! :)
  8. Dinh Cuong

ý bạn là biến cái cửa thành hình quả táo hay là để nó nằn trong cửa.
  9. honghaipham

honghaipham Mới đăng kí

Dinh Cuong: Ý mình là cái cửa nhà là hình quả tao luôn :-bd >:D<
  10. Dinh Cuong

à hiểu rồi khi nào rãnh mình thử làm xem
  11. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Khoi Le, sadlove2401honghaipham thích bài viết này.
  12. honghaipham

honghaipham Mới đăng kí

Giúp mình với! :)
  13. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Thương hiệu mà đi "xin" và đi "nhờ" là sao hả giám đốc tương lai ? Đừng bắt đầu kinh doanh bằng tư duy như vậy bro ơi.
    vuthailinh, honghaiphamapachi0205 thích bài viết này.
  14. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

VN chúng ta mà, giàu hay không xài chùa được gì vẫn cứ xài chứ, mòn đi đi tí da nào đâu
  15. honghaipham

honghaipham Mới đăng kí

OKguy: Cảm ơn câu nói của bạn! :) Bạn thực sự làm mình chột dạ đấy! :)
    Mình không hề có ý thiếu tôn trọng ở đây.. mình cảm ơn bạn! :)
  16. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

17. Khoi Le

mình mò cái font như bạn vẽ mà ko ra có file PSD đó nếu không thích bạn vào thay font chữ khác nhé, hình cái nhà thì mình vẽ bằng Ai bỏ chung ở trong luôn rồi ^^
  18. honghaipham

honghaipham Mới đăng kí

Khoi Le: Ồ! Rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn! >:D<
  19. Khoi Le

mình không đổ bóng logo và ngôi nhà như bạn trên vì nhìn trên máy thì đẹp nhưng lúc in ấn hoặc áp lên sản phẩm khác thì rất bất tiện
  20. Dinh Cuong

Hôm qua mình bận nên hôm nay mới làm cho bạn, nếu bạn thấy được thỉ cứ download file AI về sửa lại, mình dùng AI cs5

Download File AI

Ủng hộ diễn đàn