Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các anh chị em Vietdesingner cho mình lời khuyên chân thành

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi herodark, 23/9/15.

Lượt xem: 5,010

1. herodark Thành viên cấp 1

hiện tại mình đang theo học nghành đồ họa tại trường cao đẳng công nghệ thủ đức khóa mình học 6 tháng , mình đã học được 2 tháng xong 2 môn corel và photoshop bây giờ mình học AI cơ bản cô giáo dạy ntn thì mình làm được hết những gì cô dạy , nhưng mình thấy mình còn non nớt quá muốn vào đây để được ae cho mình lời khuyên chân thành mình m uốn hỏi mọi người là bây giờ mình nên làm những gì và cần cố gắng những gì để sau này mình học xong mình đủ tự tin đi xin việc ở 1 số công ty tuyển dụng , mình xin cám ơn mọi người, rất mong mọi người bỏ chút thời gian để viết vài câu cho mình lời khuyên . thanks.

...
  2. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

up
    herodark thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

bây giờ chỉ có thực hành và thực hành , càng nhiều càng tốt , cứng tay đã bạn
    Cc+herodark thích bài viết này.
  4. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Nếu bạn muốn tốt thì hãy tự học trước khi được dạy vì như thế sẽ tốt hơn khi bạn vừa dc dạy và vừa học :)
  5. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Tự học là chính, bạn phải tự biết chủ động tìm tòi với cả thực hành. Mình cũng học đồ hoạ, cơ mà lười, giờ mới phải chật vật vất vả :(
  6. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Cứ đi xin việc. Thực tế sẽ đào tạo bạn :D
  7. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

Trải nghiệm thực tế con hơn lớp học nhiều nhé
  8. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

Tự học hay đi lạc lắm, phải có phương pháp học riêng của bản thân. Bạn áp dụng theo phương pháp của mình, chắc chắn 6 tháng sau bạn lên tay 1 cách nhanh chóng, ko tiện nói trên này, vì đâu phải cái gì cũng "đem ra nói được" ( câu này trích dẫn của lão Desinger chính ở cty mình đang làm ) đời bựa lắm, mình cứ tưởng vào đây gặp bro sẽ đc học hỏi, học đc cái méo gì đâu toàn giữ kẽ với mình thôi, gặp người tốt thì người ta chỉ nước cho, có lẽ mình gặp phải cáo già :(
    herodarkKẻ Phá Hoại Nhân Loại thích bài viết này.
  9. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

t0nguyen95 :Có 1 câu sếp nước ngoài nói" người việt kh lớn nỗi " rất ý nghĩa.Trong cuộc đua leo núi nước ngoài họ lên cung trăng rồi còn người việt chúng ta đứng giữa lưng chừng núi chờ thằng nào ngoi lên thì đạp nó xuống.Cuối cùng cả 2 đều kh tiến được bậc nào.:))
    Endricherodark thích bài viết này.
  10. herodark

herodark Thành viên cấp 1

cám ơn các bạn nhé, mình thì cũng tự học rồi nhưng mà người ta nói đi học sẽ có nhiều cái mình học hỏi được thêm mà thực tế dễ hiểu hơn và mình đã học hơn 2 tháng rồi lớp thì mình học tương đối nổi nhưng ý mình là mình cảm thấy chỉ làm những cái có sẵn rồi phác lại mà toàn cái đơn giản nên mình cảm thấy làm được như thế này còn quá là kém cỏi nên mình muốn hỏi các bạn là muốn cứng tay chút để sau này mà đi xin việc làm cho công ty thì đòi hỏi cuat người ta có cao không? các ơn mn đã vào cmt nhé,,,
  11. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

Hỏi thằng này nó biết nè HL.Thanh tên nó là Hồng Lâm Gia Thanh thắc mắc gì hỏi nó nó chỉ cho nhất là mấy vụ chuyển trường ấy
  12. herodark

cám ơn bạn nhé mình đã ib cho bạn kia hjhj
  13. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

nhà nó ở chợ đầu mối đó . thỉnh thoảng mang chai dầu ăn qua mà chơi nhé
    chúc hai bạn
    trăm năm tình viên mãn
    bạc đầu nghĩa phu thê nhé!
    HL.Thanh
  14. herodark

kaka rất tiếc mình chuẩn men [-X
  15. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Quan trọng nhất trong đồ họa là cái ý tưởng + phác họa đc ý tướng đó ra giấy đề lần mò theo.
    Nếu bác chỉ giỏi về dùng công cụ không thôi thì khó nhằn lắm, công việc thì chỉ có thể làm được tại các xưởng quảng cáo hay lab hình thô. :(
    Còn nếu bảc có kỹ năng vẽ vời, phác họa thì khỏe khỏe, tuy mệt mão mà có chỗ làm tốt.
  16. herodark

đó bác HL.Thanh cái đó công ty yêu cầu cao không bác? mình sợ khả năng mình hơi kém chỗ đó
  17. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Cũng tùy công ty thôi. Công ty chuyên về Design thì khác, còn công ty không chuyên thì khác. Như bạn thì xin vào mấy công ty kinh doanh, buôn bán, Du lịch, ... vào đó chém giớ tí là ok thôi. chả cần vẽ tay, hay phác thảo trước ra giấy gì cả.
    Cứ tự tin - vận may sẽ đến. Tui là cựu sinh viên trường Cao Đẳng Công nghệ Thủ Đức. keke
  18. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

HL.Thanh thằng phi hình như cũng quay lại học bên trường Công Nghệ thì phải
  19. nhnt93

nhnt93 Thành viên cấp 1

Bạn đã nắm được công cụ thì trau dồi thêm ý tưởng thôi, chứ lý thuyết với thực hành nó khác nhau nhiều lắm, k biết trường bạn dạy sao chứ mình thấy xu hướng thiết kế mà thầy cô truyền lại đã cũ rồi nên tự mình phải học thêm. Mình nghĩ bạn nên đi thực tập trước ở 1 số cty để học hỏi thêm chứ đừng đợi nước tới chân mới nhảy.
  20. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

cứ xin vào mấy cty làm thử đi, ban đầu chưa tự tin thì chọn các cty trả lương tầm 5 6tr, vào đấy vừa làm vừa học, khi nào nâng cao tay nghề rồi thì bay tiếp

Ủng hộ diễn đàn