Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác chỉ giúp cách làm chữ như hình trong corel, em đang học làm corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi manh038, 26/10/13.

Lượt xem: 4,957

1. manh038 Thành viên cấp 1

Làm sao tô màu được như hình trong anh trên ấy. Bác nào biết thì bày e làm với, mới học nên cũng chưa thành thạo lắm

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Trước tiền là bạn gõ chữ đó ra (F8)
    Rồi Break apart (Ctrl +K) nó ra > Dùng Bézier tạo đường lượn rồi dùng công cụ cắt Intersect để cắt. Cắt xong thì bạn tô màu khác cho phần bên dưới là xong.

salesonline, bong bong mua hemanh038 thích bài viết này.
  3. manh038

manh038 Thành viên cấp 1

thank bác, để thực hành luôn :D
  4. tran_thom

tran_thom Thành viên cấp 1

Bác HL.Thanh làm từng bước bằng corel rồi chụp hướng dẫn em được không ạ? Em hơi ngu nên làm theo bác mà chẳng thể nào cắt được bằng Intersect để to màu ạ. :(
  5. Mr Seven

Mr Seven Mới đăng kí

coppy chữ và vẽ một đường lượn rồi cắt lấy phần mà mình muốn tô màu là ok
  6. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Hix làm biến chụp lại hướng dẫn ghê >"<
  7. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Gợi ý: dùng lệnh Trim nha cưng
  8. anhtuandigital

anhtuandigital Mới đăng kí

Video hướng dẫn đơn giản:
    tran_thomviethq thích bài viết này.
  9. viethq

viethq Thành viên cấp 2

anhtuandigital Cho mình hỏi bạn làm cách nào quay lại dc màn hình vậy .. hix
  10. anhtuandigital

anhtuandigital Mới đăng kí

viethq .Mình dùng AllCapture Enterprise 3.0 Portable trước khi quay nó hiện ra cái khung đỏ bạn thích quay vùng nào trên màn hình thì kéo cái khung đỏ đó đánh dấu rồi record thôi...:D
    viethq thích bài viết này
  11. viethq

viethq Thành viên cấp 2

ok thanks ông để về nhà tải và cài thử hi
  12. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Hix anhtuandigital ông send tui cái setup của phần mềm đó dc ko

Ủng hộ diễn đàn