Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác ghép hộ em cái ảnh này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi diachungheo, 4/10/14.

Lượt xem: 2,779

1. diachungheo Banned

Em có cái ảnh của thằng em, em muốn ghép ảnh nó với bãi biển, nhờ các bác ghép giúp em để EM CÓ MỘT CÁI ẢNH ĐẸP với
    Thank các bác nhiều

...
  2. T.An

T.An Thành viên cấp 2

đã tách nền sẵn ,kính mời troll team vào chúng ta làm việc thôi =P~
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/10/14
    NGUYỄN KHÁNH TOÀN 90huy nhõ thích bài viết này.
  3. T.An

T.An Thành viên cấp 2

mở hàng tặng bác nè , blend luôn=))

skull style, 92group, Cái Bô Trôll5 người khác thích bài viết này.
  4. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Bạn thớt này lập mấy topic nhờ troll rồi nhé,rảnh quá ha!
  5. T.An

T.An Thành viên cấp 2

conmeohen tui có thấy đâu .đọc cái tiêu đề bị lừa rồi
  6. vietfree.net

vietfree.net Banned

gee
    Thảo Dung thích bài viết này
  7. conmeohen

T.An nói bạn đâu,đôi khi troll chút cũng vui,việc troll thế nào cho hay cũng ko hề đơn giản,đòi hỏi tư duy sáng tạo cũng như tay nghề tốt mới làm được.nhưng bạn thớt này mình thấy lập vài topic thế này rồi,toàn nhờ troll bạn bè linh tinh, nó ko đúng với tinh thần của VDS
    Quanthanhtieudqphong0110 thích bài viết này.
  8. Beng

Beng Mới đăng kí

Xin lỗi các bạn và cả MOD của diễn đàn này, mình là người đăng bức ảnh này lên. Sự thực thì mình có đăng một số bức ảnh lên nhờ vả các bạn chỉnh sửa giúp cho nó khác đi 1 tí, ừ thì mình ko làm được nên mới vào nhờ mọi người giúp và thêm nhiều ý tưởng cho nó phong phú. Là thằng không làm được nên đi nhờ người ta, người ta làm cho dù đẹp hay là ko đẹp mình cũng cám ơn 1 câu vì dù sao với họ cũng bỏ công sức ra làm việc rồi. Một phần cũng để mọi người trong cộng đồng VDS vui vẻ. Một số topic trước các bạn troll quá đà mình cũng đã phải xóa ảnh gốc đi rồi.
    Bức ảnh bên trên mình thấy dáng nằm hợp với ở bãi biển, mình đã nhờ mọi người ghép với bãi biển nhưng không có ai ghép hộ, đa số mọi người troll nhiều, nhưng trong đó cũng có 1 bức tạm được mình đã lấy và gửi cho chủ nhân cũ của bức ảnh này xem, và họ khá thích thú với bức ảnh này, còn những bức ảnh troll khác hơi quá đà nên mình cũng không dám gửi cho chủ nhân, vì đa số đều là bạn bè, vui vẻ thì được nhưng VUI quá đà thì ko được.
    Nhưng sau khi mình vào lại thì thấy AD đã banned nick mình vì lý do nhờ vả troll ảnh, mình xin hỏi AD 1 câu là trên câu giới thiệu mình có nói câu nào là nhờ vả troll hay là mọi người tự troll? Còn nếu nhờ vả mà bị troll thì 90% các bức ảnh mọi người nhờ đều bị troll cả, AD sẽ banned tất cả mọi người nhờ vả hay sao? Sao AD không nhắc nhở những người thiết kế ảnh troll mà đi banned người nhờ vả?
  9. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Sao bạn đăng ảnh lên facebook không ghi nguồn.
    Cái Bô Trôll thích bài viết này
  10. conmeohen

Beng
    Với bạn thì thấy ko thấy vấn đề j,nhưng lỡ người bạn muốn troll ko thích thì sao?và bạn bị band cũng vì bạn liên tục lập các topic nhờ troll ảnh,biết đâu bạn có mục đích xấu nhằm xúc phạm đến nhân phẩm người # thì sao?có nhiều bạn nhờ sửa ảnh,thậm chí phục chế ảnh mất rất nhiều công sức nhưng mọi người vẫn nhiệt tình giúp đấy thôi.còn mọi người troll vì thấy nó lố lăng quá,nhờ vả vô duyên quá nên troll để chủ thớt nhận ra điều đó
    Và cuối cùng quan trọng: đây là 4r học hỏi là chính nên thay vì troll bạn bè,thời gian đấy bạn học hỏi các bài trên 4r rồi tự tạo ra các tác phẩm của riêng mình,bạn bè còn nể hơn đấy
    xuanhungdqphong0110 thích bài viết này.
  11. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Đồng ý với conmeohen . Bản thân tấm ảnh đã là khiến người khác ''muốn troll''.Bạn cũng không hỏi chủ nhân bức ảnh đó trước, việc bạn cứ liên tục lấy ảnh người khác ra chế như vậy, bạn có thấy bạn đang quá ... vô duyên hay không ? Bạn may mắn khi bạn bè bạn hưởng ứng, nhưng sẽ là thảm họa nếu người đó không thích, còn không thì họ ngoài mặt thì nói vui nhưng trong lòng cũng thấy .. sợ sợ bạn. Vui thì vui một lần, còn nếu muốn vui nhiều lần thì hãy học tập rồi làm. Nhắm làm không được thì hỏi ý kiến người đó trước, sau đó thì nhờ VDS, cuối cùng là thêm cái nguồn: Từ VDS làm hoặc ghi tên tác giả cụ thể ra. Bạn lấy ảnh rồi đăng lên nv chẳng khác gì nói bạn làm ra bức ảnh đó.
    conmeohen thích bài viết này
  12. conmeohen

Bản thân tôi cũng đã nhận được bài học đắt giá từ việc này,lúc mới tập tành pts tôi có ghép troll 2 người bạn gái ở cty,sau đó 2 bạn đó bị trêu ghẹo,mặc dù tôi đã xin lỗi và gỡ xuống ngay lập tức nhưng phải gần nửa tháng sau tôi mới làm lành đc,chỉ vui chốc lát mà mất 2 người bạn quả thật ko đáng,từ đó đến nay tôi rất thận trọng trong việc troll,mặc dù bản thân là người vui vẻ,dễ tính,nhưng khi làm việc j có ảnh hưởng đến người # phải có sự đồng ý đã
  13. therynoo

therynoo Thành viên cấp 1

Beng Đọc kỹ nội quy chưa mà om sòm lên vậy bạn

Ủng hộ diễn đàn