Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác tư vấn hộ em cái logo em làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi kryptos, 24/9/15.

Lượt xem: 4,095

1. kryptos Mới đăng kí

Chào các bác, thành thật mà nói thì em không có chút khái niệm nào về thiết kế logo cả. Đột nhiên gấu em định bán hàng online (mỹ phẩm, chủ yếu là son môi), nên nhờ em thiết kế dùm một cái. Loay hoay mãi em mới làm được một cái logo đơn giản bằn Ps6. Các bác rành về logo tư vấn dùm em hộ là nên chỉnh sửa sao cho đẹp hơn không?

Mong các bác góp ý hộ em. Em cám ơn các bác ạ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/9/15
  2. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

Góp ý:
    1. Cho chữ chạy vòng tròn,
    2. Hạn chế nhiều font chữ,
    3. Font chữ trong logo ko bao giờ dc kéo ra sai tỉ lệ như thế kia.
    4. Cái môi kia hơi kinh dị :D
    ducdatduc.psdkryptos thích bài viết này.
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

bạn hãy nói cái mặt hàng của bạn gái là bán cái gì và mong muốn logo thể hiện ra sao thì mọi người mới góp ý được chứ :/
    kryptos thích bài viết này
  4. kryptos

kryptos Mới đăng kí

giaphu_design Gấu em bán mỹ phẩm, chủ yếu là son môi ạ.
  5. kryptos

kryptos Mới đăng kí

deBob.vn
    1. vậy chữ chạy vòng ở trên hay ở dưới hả bác?
    2. vậy mình dùng 1 font thôi hả bác?
    3. vậy để tỉ lệ như thế nào thì là đúng?
    4. em cũng thấy vậy nhưng tại chủ yếu là son môi nên em để cái môi vô :))
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Son môi thì tìm cái hình tượng gì có liên quan mà làm cách điệu, chứ bạn vẽ cái vòng tròn vậy thấy chung chung quá, biết rằng đó đại loại là nắp của hộp kem :3
  7. kryptos

kryptos Mới đăng kí

giaphu_design bác thông cảm, trình em chỉ có vậy thôi :( cám ơn bác góp ý
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình nhìn vô tên của shop là có thể cách điệu được một hình tượng rồi đó, đó là chữ "S" có thể tạo hình là một cô gái ;)
  9. kryptos

kryptos Mới đăng kí

giaphu_design bác có thể làm lại cho em được không? em xin hậu tạ B-)
    Gia Phú thích bài viết này
  10. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

E thích cái môi của bác :))
  11. mesutozil

mesutozil Thành viên cấp 1

bỏ vòng tròn đi rùi đi 1 font chữ thui? đơn giản mà hiệu qua?
  12. mrcujbap

mrcujbap Thành viên cấp 1

bạn thử 2 vòng tròn nhỏ lại, vòng tròn trong xem lại mầu vs cái mầu môi (Môi đó nhìn như bị vỡ vậy). Chữ dưới nên cho nhỏ chút nữa, cho chữ "n" lớn hơn so với chữ nhỏ đó. Bạn cũng nên xem lại 2 font chữ, font có chân về cơ bản mình k thích :D
  13. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

cái môi bé quá, tỷ lệ bố cục cái logo của bạn nên xem xét lại.
  14. Thùy Như

Thùy Như Thành viên cấp 1

Mình không biết góp ý sao vì nhìn chung không ổn bạn à, vòng tròn ở ngoài không có ý nghĩa tốt nhất bạn nên bỏ luôn.
    Nếu bạn muốn đơn giản nhất có thể, dễ thao tác mà vẫn đẹp thì vẽ 1 mảng môi tựa hình trái tim - ảnh mẫu dưới (không kẻ viền môi, chỉ tô 1 màu), ANNE'S HOUSE đặt dưới/ đặt trong hình ảnh (có chân hay không chân cũng được nhưng đừng nhiều nét như font bạn đang dùng) Dòng text ở dưới cùng font chữ trên, chữ thường, cho kích thước khỏ lại (bằng thông số, tránh kéo dãn chữ)

Ủng hộ diễn đàn