Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn giúp sửa tấm hình của anh chị hồi còn nhỏ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi nvn_noel_buon, 29/7/14.

Lượt xem: 2,168

1. nvn_noel_buon Mới đăng kí

Do lúc nhỏ có nghịch dại cắt rồi vẽ tùm lum lên tấm hình. Rồi qua thời gian hình cũng lão hóa xuất hiện một số chỗ bị gấp nếp và ảnh cũng bị ố vàng nhiều nơi. :D:D giờ muốn chuộc lại lỗi lầm và mẹ mình rất thích tấm hình này....bla...bla...
    Hi k nói nhiều nữa. Đi thẳng vào vấn đề:
    1. Các bạn sửa lại những chỗ bị gấp nếp và ố vàng.
    2. Retouch lại da (k cần trắng đâu. Các bạn thấy đẹp là được).
    3. Ghép nền và blend màu lại cho nó đẹp hơn 1 chút. (Mẹ nói nếu đẹp thì mẹ đi rửa hình lộng kiếng treo lên làm kỷ niệm hihi hơi pùn vì lúc này chưa có mình :(()
    Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm.
    Đây là ảnh gốc: (có 2 tấm các bạn thấy tấm nào đẹp hơn thì làm cũng được. Mình thì mình lấy tấm 2 vì khi chụp lại nó không bị ánh sáng nhiều quá)

Mình cũng đã và đang tự chỉnh sửa nhưng trình còn gà nên chỉ được như phía dưới này thôi. Các bạn nếu k có thời gian thì lấy ảnh này làm cũng được nhé. :-bd (Nhưng mà nếu được thì các bạn làm lại bằng ảnh phía trên có lẽ hay hơn, vì của mình làm có lẽ là không đẹp). Đây là cái mình làm lại:

Mình sẽ vẫn làm tiếp tấm hình này. Nhưng khi hoàn thành chắc cũng chẳng ra gì quá.

...
  2. nvn_noel_buon

nvn_noel_buon Mới đăng kí

K ai quan tâm ta 8->
  3. ToiyeuDesiner

ToiyeuDesiner Thành viên cấp 1

khó làm bạn ạ
    nvn_noel_buon thích bài viết này
  4. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Cái này bạn đem ra tiệm scan và nhờ tiệm ảnh người ta phục chế cho nhé. Chứ các hình kiểu thế này không có bạn nào đủ thời gian để giúp bạn đâu. Bạn đừng thất vọng nhé.
  5. nvn_noel_buon

hì cám ơn 2 bạn. vậy lát mình del topic ^^ hơi pùn. nhưng để nghiên cứu tự sửa chắc cũng đc.
  6. nvn_noel_buon

Cho mình hỏi cách xóa topic với. Tìm k thấy. @@
  7. Bùi Tài

Bùi Tài Thành viên cấp 3

Tối nay có người rả thức khuya nên rảnh kéo dùm bạn chút nvn_noel_buon
    VuPhongnvn_noel_buon thích bài viết này.
  8. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;)) cái này là phục chế, bạn trả phí thì sẽ có người nhảy vào hơn nữa, để sửa ảnh tốt thì bạn nên scan lại chứ đừng chụp lại thế này
  9. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

sao ảnh cắt tùm lum vậy
  10. Vũ Phi Huân

Do hồi nhỏ bạn ấy nghịch á
  11. nvn_noel_buon

Bùi Tài thanks bạn. ^^ hình đẹp. Tối qua pùn Pùn + rảnh rỗi ngồi làm. Mà thấy màu nó hơi tương phản vs nền. bạn nào biết blend giúp mình với.
  12. nvn_noel_buon

Vũ Phi Huân hì. Ra tiệm nta làm nhìn chán lắm bạn ơi. Lúc trước mình đem ra làm hình của ông ngoại. Mà cũng không vừa ý. Với mình tự làm thì còn học hỏi được thêm. Cũng muốn giao lưu vs các bạn, các anh, các chị trên VDS. ^^ sau này lên tay sẽ đi scan và tự làm lại.
  13. Vũ Phi Huân

^^ a nếu vậy học thêm vẽ là sẽ retouch vô tư luôn
  14. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Chủ đề này mình đang quan tâm nhưng có cách nào phục hồi ảnh Scan rõ hơn, nét hơn không?
  15. nvn_noel_buon

vanthao171088 O:-) Ý là bạn hỏi cách phục hồi ảnh đã scan cho rõ hơn hay bạn kêu mình đi Scan để bạn xử lý vậy? bạn nói rõ hơn được k?
    Hihi đi scan thì cũng được thôi nhưng sợ scan ra rồi nhìn hình nát quá k ai có thời gian rảnh để làm ^^ (giống 2 tấm trên cùng ấy thì mất công~X()

Vũ Phi Huân mình đang nghiên cứu mấy bài hướng dẫn. Đang có động lực :-?
  16. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

nvn_noel_buon ý mình là "cách" chỉnh cho ảnh scan được độ phân giải đẹp nhất có thể đó, chứ không phải nhờ mn chỉnh ảnh, mình có làm một số cách như mn hướng dẫn nhưng vẫn không nét được, hoặc bị mờ luôn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn