Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn làm mới bức ảnh giúp mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi balatis, 30/4/13.

Lượt xem: 1,869

1. balatis Mới đăng kí

Mình muốn làm cái máy này như mới mua nhưng mới tìm hiểu Photoshop nên chưa làm như thế nào, mong các bạn giúp đỡ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ca này các thánh Ps thấy sao? :-?.
    Hải Trang thích bài viết này
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Không tiền sài sơn xịt, nên sơn tay dùm chủ thớt nhé .. ^^

Hải Trangbalatis thích bài viết này.
  4. balatis

balatis Mới đăng kí

Bạn nào nhiệt tình sửa dùm mình, chỉ dẫn cách thêm làm nữa thì lần sau gặp trường hợp này mình đỡ bị bối rối. Thanks.
  5. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Thím tính đăng rao vặt ah :D
  6. balatis

balatis Mới đăng kí

Thank bạn duythaict. Bạn chỉnh hộ mình cái lốp xe sang màu đen (nhìn mới 1 chút) và cái chỗ cạnh lốp xe ấy có màu xanh mới như những cho khác được ko. Hì
  7. balatis

balatis Mới đăng kí

tndoubleh. Chỉ có Thím mới hiểu mình :D
    tndoubleh thích bài viết này
  8. balatis

balatis Mới đăng kí

Hì. Cái sản phẩm mình đang làm cái catalogue nên chỉnh cho mới đẹp một chút ấy mà. ^^
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mình đã Edit thêm phần Spoil đó.
    Còn cách chỉnh thì bạn tăng chỉnh màu chủ đạo trong hình :
    Trước tiên bạn vào Image/Adjustments/Brightness-Contrast: Giảm Contrast xuống cho hình nét lại.
    Sau đó vào Image/Adjustments /Hue-Saturation . Bạn xem màu nào là chủ đạo. Hình này màu đỏ, xanh dương là chủ đạo thì bạn chuyển qua kênh đó Blue, Red ... tăng chỉnh đến khi ưng ý thì xong.

balatis thích bài viết này
  10. balatis

balatis Mới đăng kí

Cám ơn bạn, mình thử và đã làm được. :D

Ủng hộ diễn đàn