Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các cao thủ về Chibi

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Wint Nguyễn, 5/8/14.

Lượt xem: 5,181

1. Wint Nguyễn Thành viên cấp 1

Đầu tiên cho mình gửi lời chào đến mọi người trong diễn đàn .
    Sau khi học các tut hướng dẫn vẽ Chibi từ 1 ảnh..mình đã tiến hành làm..nhưng suốt mấy tuần nay chỉ có thể line lại dc chứ hoàn toàn ko thể vẽ các chi tiết mang chất manga như mắc mũi miệng....
    Ngẫm nghĩ ko phải chuyên môn của mình nên khó có thể tiếp cận..mà lỡ dại dột hứa vs 1 ng` bạn là tặng bạn ấy 1 pic chibi..nên đành cố gắng học tập...mãi mà cũng ko thành công..bởi vì mình ko phải là con người dành cho nghệ thuật..và vs chibi nó lại càng phức tạp hơn..theo cách nghĩ của mình..nhưng lở lời hứa r`..im luôn cũng ko dc..
    Nên đành phải làm topic này nhờ các bạn..bạn nào có kinh nghiệm về vẽ chibi xin làm ơn giúp đỡ mình vẽ lại 1 pic này..mình xin cám ơn rất nhiều...
    Mình cũng hiểu rõ ko ai hứng thú làm free cả..nhưng hoàn cảnh của mình cũng khó có thể trả công các bạn đàng hoàng dc..mình chỉ có thể ra sức giúp đở lại các bạn trong lĩnh vực của mình như là về facebook,game LMHT, acc vip Fshare....có lẽ những cái mình biết nó ko liên quan gì ở diễn đàn này..nhưng cũng ko biết làm sao nữa..rối quá..trình bày hết mong nhận dc sự giúp đỡ...
    Nếu post này có sai qui định mong dc các BQT thông cảm!
    Xin cám ơn mọi ng đã đọc topic

...
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Nói Thiệt á là đa số trong diễn đàn vẽ chibi toàn sai, cao thủ rất hiếm lâu lâu mới xuất hiện thôi, vẽ kiểu nhật phải học đàng hoàng chứ ko phải học mấy cái tut linh tinh mà vẽ ngay được đâu. Vẽ theo manga nhật thì bó tay rồi, vì 1 là đơn giản 2 là phức tạp chi tiết lên, hơn nữa vẽ chibi mà muốn giống người thật thì khó lắm.
    :) chờ phờ rồ vô giúp bạn vậy
  3. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

4. Vũ Phi Huân

(:| Sự thật phủ phàng mà
  5. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

>w<'' Phải để ng ta học tập hoàn thiện dần dần, có ai là cao thủ từ đầu đâu
  6. Vũ Phi Huân

:v :v thì có ai nói phải cao thủ liền đâu, chỉ nói thực trạng hiện tại thôi mà
  7. Wint Nguyễn

Wint Nguyễn Thành viên cấp 1

Mình không biết diễn tả sao nữa..theo như cá nhân mình hiểu thì Chibi nó mô phỏng lại ảnh thật ...ví dụ như ảnh này [​IMG]
    bởi vì ko rành lĩnh vực này nên mình ko thể hiểu dc độ phức tạp mà các bạn nói nó như thế nào..tại mình xem các tut cũng từ forum này..nên mình tưởng nó sẽ đơn giản vs những bạn đã thành thạo..nên mình mới liều mạng nhờ vã..nếu như theo 2 bạn nói nó wá khó vậy chắc mình đành phải từ bỏ :(
    Luhan EXO thích bài viết này
  8. Wint Nguyễn

Mình thấy mấy bạn trong diễn đàn vẽ rất đẹp mà..ko đủ trình độ để nhìn ra sai chổ nào cả..chỉ cần 1 cái ảnh đơn giản theo phong cách chibi là đủ lắm rồi..còn các chi tiết trong đó thì có lẽ ko cần phải đánh giá sâu sắc Vũ Phi Huân
  9. Wint Nguyễn

Những ảnh thế này là wá đủ ..thật sự ngưỡng mộ các tác giả này..còn những cái lung linh như ở chibivietnam thì không thể nói dc nữa
  10. Vũ Phi Huân

^^ bạn cứ nhờ các bạn khác, đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi
  11. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Mình có thể giúp bạn nhưng chỉ lineart thôi dc ko ? vì mình ko có nhiều thời gian tô màu :)) .
    Wint Nguyễn thích bài viết này
  12. Wint Nguyễn

theRoux vâng..bạn giúp mình với..tô màu mình sẽ rán xem trong clip rồi tô từ từ chắc sẽ ổn..phiền bạn lineart giùm mình nhé
  13. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Đây bạn, mình ko phải cao thủ gì cả, chỉ là amateur thôi, hi vọng bạn thích :))
    À mình có modify lại xíu xíu :D

Bạn cứ vào SAI tô bình thường nhé, chọn vùng trước rồi tô như photoshop thôi, sry vì mình ko có wacom nên ko vẽ máy cho bạn dc
  14. Wint Nguyễn

tuyệt quá rồi bạn..nhưng cái ảnh gốc thì nhân vật nó ngước lên..còn vẽ lại thì nó thẳng luôn nên trông chưa khớp xíu xíu...còn lại thật sự là wá tuyệt r`..mình xin cám ơn bạn..giờ mình tập tô đây :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/8/14
  15. bababaancon

bababaancon Mới đăng kí

Vẽ bằng chuột đc ko mn? :3

Ủng hộ diễn đàn