Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các thím phát triển thêm ý tưởng về logo.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi ksngocanh, 16/4/13.

Lượt xem: 5,064

1. ksngocanh Mới đăng kí

Biết Forum từ lâu qua trang Face Troll. rất hâm mộ tài năng của các bạn, hôm nay mình có việc muốn nhờ các tài năng giúp mình phát triển ý tưởng logo này. cám ơn các bạn trước nhé

...
  2. Nguyễn Đức Thanh

Nguyễn Đức Thanh Thành viên cấp 1

"Nhờ các thím" bộ diễn đàn này toàn gay hả bạn? :-? Ít ra thì cũng phải nói logo làm cho sàn phẩm gì thì người khác mới đi theo hướng đó mà phát triển ý tưởng được chứ, đằng này quăn cái hình lên rồi kêu cho ý tưởng thì potay ^:)^
  3. ksngocanh

ksngocanh Mới đăng kí

Xin lỗi nhiều nếu làm các bạn phật lòng. Logo mình định làm về sản phẩm nước hoa, và các sản phẩm về hương thơm xuất sứ từ châu âu.
  4. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Phát triển ý tưởng :))). T nhiều ý tưởng lắm :P :P
  5. GUS Team

GUS Team Thành viên cấp 1

Logo đại diện cho cả 1 thương hiệu mà bạn lại nhờ vả Free như vậy có ổn ko ạ?
    Khó có ai bỏ time ra vắt óc suy nghĩ hộ bạn đâu. Nên suy nghĩ trước cho tương lai bộ mặt SP của mh và cũng ko nên tiết kiệm theo cách này.
  6. ksngocanh

ksngocanh Mới đăng kí

okey, vậy nhờ các bạn inbox cho mình chi phí để hoàn thiện logo này nhé!
  7. Nguyễn Đức Thanh

Nguyễn Đức Thanh Thành viên cấp 1

Sơ đồ phát triển ý tưởng về "Nước Hoa"
    1. Phụ nữ --> áo dài -> mùi hương --> ong bướm -> cánh bướm...
    2. Hoa -> hoa hồng -> một cành hồng -> biến 1 chữ Le Arôme thành 1 cành hoa hồng or đầu chữ L tỏa ra 1 nhụy hồng. Có thể biến chữ "ô" thành 1 bông hoa
    3. Lọ thủy tinh -> hình trái tim....
    4. Font chữ mềm mại nếu nước hoa cho nữ, chữ cứng cho nam :))
    5. Màu sắc nhẹ nhàng, màu hồng chẳng hạn :'v

Nếu bí ý tưởng thì cứ vẽ vòng tròn rồi ghi chữ "nước hoa" ở giữa rồi vẽ các mũi tên ra ghi những gì nghĩ ngay trong đầu rồi phát triển tiếp thôi
  8. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bạn thử cho tông màu Le Arôme đậm lên xem sao. Tốt nhất nên gắn vào mẫu chai nước hoa của bạn thì sẽ ok hơn.
  9. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

duythaicthantiun thích bài viết này.
  10. Thái Châu

Cái màu trắng Fonts nhìn rất ổn và sang trọng. Nhưng cái bông màu đen đó k hợp với sản phẩm nước hoa, mình nghĩ màu hồng thay cho đen có vẽ Ok hơn. Hặc chọn cái bông khác nét mỏng hơn đấy.
    lifecd thích bài viết này
  11. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

@duythaict ukm, tại mình thấy có chữ vn nên mình mới vẽ sơ qua bông sen, còn màu sắc thì mình k biết dung illus nên chỉ vẽ ra vậy thôi, ai thíc thì add, mà phát triển ý tưởng mà "nghịch" thế nao chag dc! :) thkzz bạn đã quan tâm!
  12. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

"Le Arôme"
    lấy 2 chữ cái L vs A làm chủ đạo. sử dụng lỹ thuật typo cách điệu chữ Lvs A để làm logo!
  13. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

14. Thái Châu

Những mẫu logo cho thương hiệu mỹ phẩm thì ít khi nào dùng chữ viết tắt lắm bạn.
    Những mẫu logo này thường đơn giản, và dùng những nét mãnh, cái đẹp và cái đặc trưng của nó sẽ được tập trung hơn vào Mẫu Chai hay Bao Bì.

Mình cũng thường thiết kế Logo ...
  15. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

^^ mình vs bạn trao đổi tranh luận tý nhé!
    theo mình thì nếu logo đó đạt đc tiêu chí của khách hàng thì cũng tốt chứ sao!
    về vấn đề ở đây là điều kiện đưa ra từ phía khách hàng!
    theo như hình ảnh bên trên thì mình mới đưa ra ý kiến là sử dụng typo để cách điệu chữ L vs A. sau đó sẽ là chữ Le... bên dưới!
    mình cũng thấy nhiều hãng lấy chữ làm logo đó chứ! đâu phải lấy L vs A đắp vào mà cần cách điệu hay 1 phong cách thể hiện nào đó cho đúng với ý đồ mà khách hàng cần ^^
    ......
    cái chính là cần bàn thêm với chủ thớt để đưa gia các ý kiến thống nhất!

:D có gì đâu bạn!
  16. Thái Châu

Vũ Đức Minh ...... thì cái mẫu có sẵn của chủ thớt đã muốn vậy rồi đúng k?
  17. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

ừ! tại chủ thớt không ghi yêu cầu gì! nên mình nêu ý kiến cá nhân thôi :D
    duythaict thích bài viết này
  18. Thái Châu

Mình mới thử sữa lại của lifecd ... Mình cảm thấy cũng rất ấn tượng nhe chủ thớt.
    Mình vẽ lại nó bằng Corel. In ấn thoải mái nhe.

Logo (Demo) :

+ Card Visit (Demo) :
    Mẫu chai nước hoa (Demo) :
    Poster (Demo) :
    + Banner (Demo) :
    + Le Arôme Store (Demo) :
    dookielifecd thích bài viết này.
  19. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

eo, s bạn vẽ bông hoa đẹp thế duythaict ? :O
  20. GUS Team

GUS Team Thành viên cấp 1