Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ cao thủ design giúp ảnh thời trang tóc và làm banner ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi snow1202, 5/4/14.

Lượt xem: 3,357

1. snow1202 Thành viên cấp 1

Xin chào các bác, các anh, các chị, các bạn ^^. Em có 1 vài ảnh chụp mẫu, muốn làm giống như mấy ảnh về thời trang tóc của bọn nước ngoài, nhưng em lại ko biết 1 chút gì về design cả, không biết nên làm kiểu gì :D. Vậy nên em muốn nhờ vả các cao thủ trong VDS giúp em ạ. Mong các bác tư vấn cho em cách làm, hoặc làm mẫu cho em 1 kiểu ạ ^^

Em xin phép trước là mong các bác nghiêm túc ạ, không ghép ảnh chế ảnh, bác nào muốn giúp, em rất rất cảm ơn, bác nào không mún giúp, em cũng cảm ơn, chỉ mong đừng nghịch stock là được ạ, ảnh là ảnh của khách hàng ạ ^^. Xin các bác đừng up ảnh ra bất kỳ trang nào khác ngoài VDS ạ.

Em xin cám ơn các bác trước ạ :)

P/s: ảnh này ông anh em tự chụp nên cũng không chuẩn với rõ nét lắm, chắc không làm giống như ảnh Hair Fashion của nước ngoài được, mong các bác trổ tài ạ :D.

...
    Nguyễn Tômskyblue-picture thích bài viết này.
  2. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

3. snow1202

snow1202 Thành viên cấp 1

4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bác ơi, ảnh bác search toàn chụp trong studio, ánh sáng, nền ngon lành cành đào cả. Ảnh bác đưa mà "nhờ" không chắc hơi ít người làm :))
  5. snow1202

vâng em cũng bít điều đó mà, em chỉ xin các bác chỉ dẫn cho chút kinh nghiệm ạ. Trước giờ em toàn blend ảnh lung tung nên cũng chẳng bít làm mấy cái này, ông anh ông ý nhờ mà cũng ko bít làm sao cả. Còn tiền thì em cũng chẳng được đồng xu cắc bạc nào đâu ạ :))
  6. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Vậy bác có thể search các bài tuts tách tóc trong diễn đàn hoặc ngồi mầy mò plugin chuyên dụng để tách (Topaz remask, Fluid mask, Perfect mask) :))
  7. snow1202

em vừa làm xong, tách xong cho vào nền trắng trông tởm tởm, chả ra cái gì cả :)). Trình độ kém cỏi đành ngồi chờ cao thủ vậy :))
  8. alonepts

alonepts Thành viên cấp 1

Mình nghĩ làm mờ hậu cảnh sau thì ok.chứ mà cắt nền tạp tóc sẽ ko còn đẹp nữa cắt lại mệt
    skyblue-picturesnow1202 thích bài viết này.
  9. snow1202

bức này chị chỉ cho em các bước làm với được ko ^^, pts em gà lắm ^^
  10. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

Ảnh này để Blend nhẹ thôi
    Không nên cắt ra.... cao thủ may ra tìm tới bạn....
  11. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

Nhưng bạn trong ảnh xinh thật....Mình xin về blend thử nhé
  12. snow1202

em chỉ cần tập trung vào mặt với tóc thôi ạ, xong rồi còn ghép các ảnh lại với nhau chứ ko để riêng lẻ ạ. Em nghĩ chỉ cần làm trong bức hình với sáng đẹp là được, cơ mà ko đủ trình :D
  13. snow1202

sao em làm hoài mà ảnh không được sáng trong như của chị kia nhỉ @_@

không thấy cmt nữa luôn huhu =,="

14. alonepts

snow1202 thì mình chỉ chỉnh màu lại xíu với lại cho mờ hậu phong thôi mà ! ,với lại ảnh của bạn bị bệt tóc rồi kìa :D
    snow1202 thích bài viết này
  15. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn tách chi tiết mod ra nền trắng, rồi blend màu da lên sáng trắng rồi dùng brush mịn
    tô bóng nhẹ cho mod là Ok :D
  16. snow1202

alonepts: cho em xin file psd để tham khảo được ko ạ ^^. Mail: tungnguyen.skda@gmail.com

WhiteSakura: em tách rồi mà trông tởm lắm, bác làm thử rùi cho em mượn file psd tham khảo được ko ạ ^^
  17. datdesign

datdesign Thành viên cấp 1

đánh dấu tối thử sức,
  18. snow1202

ảnh này đỡ bị bệt chưa các bác @_@

alonepts thích bài viết này
  19. alonepts

snow1202 đỡ rồi đó :D cứ thế mà Design thôi :)
  20. snow1202

em vẫn ko bít làm cách nào để tóc nó rõ và ảnh sáng trong như của bác j :D, bác chỉ thêm cho em với được ko :D

Ủng hộ diễn đàn