Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ cao thủ tư vấn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ghost256, 21/11/14.

Lượt xem: 2,150

1. ghost256 Mới đăng kí

Em muốn ghép ảnh con như thế này mà không biết làm như thế nào. Nhờ các bác chỉ giúp.

...
  2. coids

coids Thành viên cấp 2

Bạn ra hiệu ảnh, thuê người ta chụp con bạn theo dáng đấy, rồi sau đó họ sẽ ghép vào phông mà bạn thích, thế là xong :P
    ghost256jumb0sanlat thích bài viết này.
  3. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

nếu bạn có đủ khả năng, thời gian và máy thì sắn tay áo lên làm thôi :))
    ghost256 thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn chụp hình bé đang ngồi bẹt dưới sàn nhà trước, thấy đầu, thấy chân, chụp buổi sáng, nơi ánh sáng tốt, hok chụp buổi tối, và đưa hình nguyên size lên đây, mình xem cảnh vật sung quanh thế nào, sẽ chỉ bạn tách hình, sẽ có các bạn chỉ cách chỉnh màu làn da bé ... và đưa thẳng vào hình trên kia, thay bé kia, thành bé nọ luôn ! :))

Cho bạn xem chơi, các hình ghép dễ thương :

Hình chụp đại, ngồi bẹt trong nhà :

Hình ghép xong, rất dễ thương : :))

Chỉnh sửa lần cuối: 21/11/14
    ghost256 thích bài viết này
  5. ghost256

ghost256 Mới đăng kí

Dạ đây ạ. Em muốn hỏi là làm sao ghép như thế nào để trông nó như thật ấy ạ. Tức ảnh có chiều sâu chứ em ghép nhìn biết ngay là "gà: :)
  6. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

muốn vậy bạn phải để ý tới nguồn sáng và độ sáng khi chụp cũng như khi ghép
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Với mình thì ghép ảnh nên chú ý đến phần bóng của mod, vì đó là cái để "gắn" hình ghép lại với nhau, tránh tình trạng bị bay. sau đó đến ánh sáng, da ...
    Ví dụ (hình bé nhà mình, cũng tạm thôi :))
    tranvan.muon, jumb0sanlatmarktran1110 thích bài viết này.
  8. ghost256

ghost256 Mới đăng kí

Ảnh này được không anh? A hướng dẫn cho em ghép như thế nào luôn nhé.
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hướng dẫn là : Phải chụp 1 hình, thấy hết từ tóc trên đầu xuống đến ngón chân, máy chụp hình, khổ bao nhiêu, để đúng khổ, đừng cắt crop làm gì, mà hình thứ 2, hok nhìn thấy tóc, cũng hok sài dc. sau đó, mình nhìn hình ảnh buổi sáng hay chiều, hướng chiếu sáng gần giống nó, sẽ chọn nền ảnh bằng Google Search. Nếu cảnh ngược hướng chiếu này, thì lật xoay ảnh Background lại, chứ hok có xoay lật hình bé nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối: 2/12/14

Ủng hộ diễn đàn