Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chỉnh ảnh bị tối một bên mặt, có phí ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Park hoang, 9/5/18.

Lượt xem: 6,652

1. Park hoang Mới đăng kí

Mình muốn hỏi luôn cách chỉnh sửa như thế nào để học hỏi ạ. cảm ơn m.n

...
  2. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

cách đơn giản 1-2p. muốn đẹp thì phải mất công lắm.
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tieu nhi

tieu nhi Thành viên cấp 1

ok luon :v
    tranvan.muonPark hoang thích bài viết này.
  4. annc0212

5. tieu nhi

Park hoang thích bài viết này
  6. Park hoang

Park hoang Mới đăng kí

tieu nhi nhìn mặt hơi lạ xíu. Làm sao để hậu tạ đây ạ
  7. Park hoang

Park hoang Mới đăng kí

annc0212 có thể giúp mình làm rõ hơn xíu không ạ. Mà pp chỉnh sửa nào vậy ạ.
  8. annc0212

Park hoang : ông kia ông ấy lật nguyên 1 nửa trái sang phải thì chẳng lạ =)) thớt k nhìn ra à.
    của mình là khôi phục.
    kia mới là cứu vùng shadow bằng cameraw. vì là ảnh jpg k phải file raw chụp bằng máy ảnh nên k cứu đc nhiều chi tiết. vào PTS thêm 1 số công cụ như: noise ware để giảm noise, làm mịn, và có thể dùng Brush chế độ lighten, lấy màu sắc chỗ da sáng và đánh thêm nhẹ vào phần tối. rõ hơn thì phải tỉ mỉ, mất công hơn. hướng đi là vậy nhé.
    Park hoangtranvan.muon thích bài viết này.
  9. weone

weone Thành viên cấp 2

Chụp cái khác cho nhanh, có khó gì đâu. Mặt tự nhiên không muốn cứ thích chỉnh sửa làm gì.
  10. tieu nhi

annc0212 ông ấy có biết gì về photoshop đâu , bác hướng dẫn thế hiểu làm sao đc . tóm lại là ông bạn kia chụp cái ảnh khác đi .
  11. quỳnh mèo

quỳnh mèo Banned

đẹp đấy
  12. annc0212

tieu nhi : ông ấy hỏi pp chỉnh sửa @@ tưởng cũng phải biết qua r chứ. zz
    Park hoang thích bài viết này
  13. truonglinh180391

truonglinh180391 Thành viên cấp 1

cứ đem ảnh lên đây là bị các ông ý làm thành thế này đây =))
  14. vantantr

vantantr Mới đăng kí

khác gì đâu ta?
  15. lật mặt hj
  16. Park hoang

Park hoang Mới đăng kí

mấy bác cho t hỏi xoá cái kính đeo bằng pp gì vậy ạ
  17. annc0212

Park hoang : cũng khá đơn giản. nhưng bạn phải biết căn bản về Pts thì mới làm được. Còn đâu muốn đẹp không lộ thì cần thêm 1 chút kỹ năng.
  18. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Park hoang Xoá cái kính ấy có rất nhiều cách làm, quan trọng là bạn có hiểu Ps hay không thôi. Tốt nhất hãy học từ cơ bản và nắm hết các phím tắt kĩ năng và óc suy tư xíu để hiểu rõ công cụ ứng dụng của Ps sau đó sẽ dễ hiểu hơn
  19. Park hoang

Park hoang Mới đăng kí

Mình có tìm hiểu qua pts rồi. Chỉ biết sơ sơ. Ko rành lắm annc0212 . Ko biết dùng Cc clone stamp có đc k.
  20. annc0212

Clone stamp trong trường hợp này sẽ lem nhem. B cứ thử đi thì biết. Khuyên bạn nên kết hợp. Cả Path tool. Và sau đó là những công cụ chỉnh sửa về màu sắc, ánh sáng, độ sắc nét... để khi xóa kính được đẹp nhất. Bạn phải hình dung trong đầu ra trước là mình cần làm những gì. Sau đó mới tìm hiểu công cụ làm điều đó.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn