Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ ghép 2 anh thành 1 banner hoặc tìm giúp tutorial làm banner

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi dungdn19, 13/11/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 3,051

1. dungdn19 Mới đăng kí

Mình đang làm bài tập, cần người giúp làm cái banner website cho website bài tập của mình
    Mình muốn hòa trộn cái logo và phần text vào nhưng ko biết làm cách nào, mình gà PTS lắm, banner có kích thước là 1100*150px
    Mấy cái file gốc mình có up lên mediafire, bạn nào giúp mình với, thank nhiều,
    mediafire
    com/
    ?u9iuwrw1zqzojpi

Các bạn thông cảm mình là người mới

...
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

3. dungdn19

dungdn19 Mới đăng kí

ý mình là làm cách nào để 2 cái hình đó giống như "hòa trộn" với nhau, chứ nhìn vào là họ biết hình ghép trông kỳ kỳ sao ấy.

mình chưa đủ bài viết để đăng link

giống như cái bài viết này nè: mà mình làm hoài gà quá nên vẫn chưa làm dc
    Chưa xử lý:

Sau khi xử lý PTS:
  4. quangvinhtb

quangvinhtb Thành viên cấp 1

cái ảnh của bạn chụp hơi bị nghiêng cho nên trong hình nhìn trông nó ảo ảo, bây giờ bạn tự tạo ra cái logo đó rồi cho vào thì nhìn đẹp hơn
    còn ghép hình để cho 2 hình ảnh hòa trộn vào nhau thì dễ thôi
    bạn mở hình cái logo và hình ảnh trường lên ở 2 của sổ khác nhau
    sau đó chọn select all hình logo hoặc hình tên trường cũng được tùy bạn
    mình chọn select all hình logo rồi sang bên của sổ hình tên trường bạn
    chọn 1 vùng kích thước bằng kích thước hình cái logo sau đó chọn Edit and Quick Mask Mode
    rồi chọn Gradien Tool và kích chuột vào gần mép vùng chọn kéo sang ảnh tên trường 1 đoạn ngắn tùy theo ý thích bạn muốn nó hòa trộn nhiều hay ít. Rồi sau đó bạn tích vào bỏ phần Edit and Quick Mask Mode đi và tìm đến edit / paste special/ paste info
    Xong bạn nhìn xem tấm hình ở phần 2 ảnh giao với nhau đã được hòa trộn
    như dưới đây
    dungdn19ngocdangqtvn thích bài viết này.
  5. dungdn19

dungdn19 Mới đăng kí

thanks bạn @quangvinhtb
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn