Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[NHỜ GIÚP ĐỠ] - Chỉnh sửa thumbnail trên trang chủ và hiển thị các bài viết cùng tag

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi lenguyenkha23, 14/8/15.

Lượt xem: 4,295

1. lenguyenkha23 Mới đăng kí

Chào mọi người, mình có 1 website với trang chủ như sau

Và dưới đây là 1 bài post

Như các bạn đã thấy, là ở ngoài trang chủ nó chọn ảnh đầu tiên của bài đăng để làm thumbnail, và nếu như mình muốn chọn ảnh thứ 2 hoặc 3 của bài đăng để làm thumbnail thì mình phải làm sao?

Và thắc mắc thứ 2 của mình là làm sao có thể làm buttons next and back theo dạng hiển thị từng bài viết theo tag ạ, đại loại nó giống như thế này, ngoài khung lựa chọn bài viết nó sẽ còn 1 khung cho mình lựa chọn tag nữa.

Xin lỗi đã làm phiến các bạn, mong nhận được giúp đỡ từ các bạn

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cái vấn đề thứ nhất mình nghĩ là ko có giải pháp nào chọn ảnh thứ 2 hay 3 làm ảnh đại diện đâu, thế nên khi post bài bạn nên đưa ảnh cần thiết lên #1 nhé

Vấn đề thứ 2 nếu có link demo sẽ tốt hơn, vẫn chưa hiểu lắm bạn muốn gì
  3. ponja

ponja Mới đăng kí

Temp này cũ rồi không được thiết kế responsive nên đôi đi!
  4. levosau0502

levosau0502 Mới đăng kí

Vấn đề thứ nhất hoàn toàn có thể lấy dc bất kỳ ảnh ở vị trí nào miễn là nó nằm trong bài viết và chỉ áp dụng dc với AutoReadMore dùng Js không dùng dc với autoreadmore ko dùng js

Vấn đề thứ hai thì có hai cách
    Một là dùng chính nút next và prev của blogger như vậy thì bạn pải chỉnh thời gian các bài đăng cùng tag liên tục
    Hai là dùng Javascript lấy toàn bộ bài đăng của tag đó và in ra cái list

lấy ví dụ template này (chưa chuẩn lắm) cvncomic.blogspot.com

Ủng hộ diễn đàn