Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ Giúp Đỡ] Làm sao tạo được viền như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mylove112007, 14/9/15.

Lượt xem: 1,920

1. mylove112007 Thành viên cấp 1

như tiêu đề, mình hi vọng các bạn hướng dẫn mình cách tạo viền như kim loại 3D

giống hình ạ, mình xin cảm ơn các bạn nhiều lắm

...
    laidb201 thích bài viết này
  2. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Blend stroke fill type gradient color
  3. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

uiliver bạn có thể hướng dẫn giúp mình kỹ không, cảm ơn bạn
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Để làm được như cái trên thì cũng tuỳ thuộc vào từng người, mỗi người làm có thể sẽ không giống nhau được nếu làm được thì chắc cũng gần gần giống cái trên thôi.
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

K.Trang nếu người đó có mockup thì mình tải về sẽ giống 100% :D
    K.Trang thích bài viết này
  6. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

mylove112007 Trong PTS, bạn chọn layer rồi mở blend option, chọn stroke, ở phần fill type chọn gradient color rồi bạn thêm màu như trên là xám, trắng, vàng và 1 số màu khác cho giống nguồn sáng rồi tùy chỉnh cho hợp lý
    Đây là cách cơ bản nhất, như hình trên thì chắc chắn kỹ thuật sẽ phức tạp hơn 1 chút, bởi bạn để ý phần inside và outside có 1 viền trắng.
    Có thể khi blend stroke xong, có thể ngườii ta cắt phần stroke outside ra, còn phần inside sẽ fill them 1 viền trắng ở ngoài rồi dùng brush để xóa bớt những phần thừa. Việc này để tạo bevel, làm cho khối kim loại trông giống thật
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/9/15

Ủng hộ diễn đàn