Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp đỡ về vấn đề xuất PDF từ trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi justlikethatwind, 21/11/15.

Lượt xem: 41,750

1. justlikethatwind Thành viên cấp 1

Xin chào các bác,
    Hiện tại mình đang có 1 chút vấn đề với việc xuất pdf từ trong photoshop muốn nhờ các bác trợ giúp.
    File photoshop của mình sau khi save as ra pdf (setting mình giữ nguyên) thì kích thước của file pdf lớn quá, mỗi khi mở lên thì thời gian load rất lâu. Cuộn chuột xuống xem còn bị đơ 1 lúc mới hiện, có lúc bị Has stopped working luôn
    Vậy ko biết mình cần làm gì để tối ưu file pdf của mình được ạ?

Thêm 1 vấn đề nữa là file photoshop của mình có 2 trang, nếu mình xuất 2 trang ra thì lại thành 2 file pdf mất rồi.
    Vậy làm thế nào để xuất ra thành 2 trang ở trong cùng 1 file ạ?

Xin cảm ơn các bác.

...
  2. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Photoshop mà xuất PDF thì trùm nặng rồi bác, nếu merge layer lại thành 1 rồi mới xuất file pdf thì đỡ hơn. Còn vụ xuất 2 trang pdf hình như photoshop k có, lúc trước mò hoài không ra, cuối cùng e đành phải xuất từng file rồi ghép lại bằng phần mềm. :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. justlikethatwind

justlikethatwind Thành viên cấp 1

Bác dùng tool gì để ghép vào vậy ạ?
    Thôi dùng thế cho nhanh vậy, đỡ phải mò thêm :D
  4. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình chỉ biết thế này thôi. Còn cái ghép trang kia thì có thể dùng phần mền khác, hoặc ghép online, Pts thì mình chịu :-"
    tranvan.muonHồng Sơn thích bài viết này.
  5. Medic

Medic Thành viên cấp 2

E không nhớ rõ lắm, do lúc trước xài window, bác google "phần mềm tạo pdf" xem, nhiều cái hỗ trợ window lắm. Không thì vô trang này nè, xài online đầy đủ chức năng luôn :D http://smallpdf.com
  6. justlikethatwind

justlikethatwind Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bác rất nhiều, file nhẹ đi được 1 nửa rồi. Cũng tạm chấp nhận yên tâm đi ̶q̶̶u̶̶a̶̶y̶ ̶t̶̶a̶̶y̶ ngủ rồi :D
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

nếu bạn thao tác trên nền CMYK thì xuất file khá nặng, để giảm dung lượng khi xuất PDF bạn nhớ check vào ô color: use proof setup: working CMYK trong bảng save as hiện lên đó, nó sẽ nhẹ hơn rất rất nhiều.
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

À còn vấn đề xuất file PDF thành nhiều trang trong một file thì
    File/Automate/PDF Presentation... rồi brown tất cả các file Psd cần xuất vào đó theo thứ tự rồi save là xong.
    tranvan.muonMedic thích bài viết này.
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn vào trang này mà merger các trang lại thành một tệp, cách dùng là thứ tự từ trên xuống là từ trang 1 đến xxx tuỳ ý. http://www.pdfmerge.com/
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Àh ! sẵn chổ này có rất nhiều bạn giỏi về file PDF, mình muốn hỏi các bạn, làm sao sửa dc lỗi Fonts tiếng Việt trong PDF vậy ?
    Mình nghề nghiệp kiếm sống hàng ngày, là làm khuôn mẫu chạy máy CNC, nghĩa là cắt sắt thép bằng máy Vi Tính, nhưng mà mình có file PDF dạy CNC rất hay, tên là "Giáo trình CNC hoàn chỉnh" lại bị lỗi fonts Việt, đọc từ từ, thì vẫn hiểu dc, nhưng mà, nhiều trang lỗi fonts, mình thích sửa nó Tiếng Việt đúng chính tả hơn, các bạn có biết cách sửa đúng fonts chuẩn dc không ? (không phải gõ lại từng chữ nhé ! ) :))
    máy PC mình thì có dùng Adobe Acrobat Pro 11, InfixPDF Editor, và FoxitReader, hok biết làm sao sửa dc lỗi này, cám ơn các bạn giúp đỡ !

Nếu các bạn muốn kiểm tra xem file lỗi fots gốc PDF, mình có thể up lên sau !

Chỉnh sửa lần cuối: 22/11/15
  11. Hakkydororo

tranvan.muon Có phải quyển này không bác. Lĩnh vực này e không biết :D
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/0ByhL8g4dY5YHVFYyaTZyUEdaM0k/view?usp=sharing
  12. tranvan.muon

@Hakkydororo : Đúng quyển này rùi ! Àh ! Cám ơn bạn ! vì mình vừa nhìn hình bạn up, đọc dc ngon lành, là mình hiểu rùi, file PDF kia, không có lỗi gì hết, chỉ là do máy mình thiếu cái fonts đó đó, mà máy của bạn, vô tình, lại có cái font đó đó, nên 2 máy PC đọc sẽ khác nhau, không cần sửa file PDF nữa, bi giờ, mình đã tải fonts VNI về, cài vào PC, bi giờ, mình đọc dc giống như hình bạn up luôn, vui quá ! Thanks ! Thanks ! :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/11/15
  13. Hakkydororo

tranvan.muon Tại cái drive đấy, lúc em xem trên đấy cũng bị lỗi, nhưng down về thì đọc vẫn bt.
    Đây là link media file .rar, bác thử xem có đc không. Nếu không thì gủi file Pdf của bác cho e với. E không hứa sẽ giúp đc, nhưng muốn xem là tại file lỗi, hay vấn đề ở Pc của bác:D.
    Code:
    http://www.mediafire.com/download/lqmts3ezs0udpfz/giao_trinh_su_dung_cnc_hoan_chinh.rar
  14. tranvan.muon

Hakkydororo Vừa do drive vừa do thiếu fonts VNI, minh vào Editor, chỉ vào hàng chữ, xem tên fonts, rùi down fonts đó về cài, bi giờ đọc ngon ngọt luôn.
    Hakkydororo thích bài viết này
  15. tiwenger

tiwenger Thành viên cấp 1

merge lại hết, nếu in khổ quá lớn thì cần máy mạnh, chứ máy yếu thì thường xảy ra tình trạng này. còn nếu khổ in bình thường thì nên cho "resolution" thấp xuống: khoảng 72 hoặc 100 là được rồi.
  16. thanh1683

thanh1683 Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn