Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn crop và resize 2 ảnh gần như nhau

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi hourse, 28/12/13.

Lượt xem: 1,815

1. hourse Mới đăng kí

Các bác hướng dẫn cho em crop và resize 2 ảnh gần như nhau với ạ, sao cho khít với nhau luôn : Hình gốc đâuy ợ
    Các bác thấy hai hình này chứ ạ, hình bên phải nhỏ hơn với hình bên trái 1 chút, 2 bức này cùng nằm trên 1 file hình, em chưa biết gì về pts nên các bác hướng dẫn chi tiết cho em với ạ.
    Crop làm sao cho 2 cái hình y boong về size và đường viền luôn ạ, hình bên trái bị cắt đi tý cũng ko sao

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Có nhiều cách, thớt làm theo thế này nhé.

- Mở cái hình đầu tiên mà thớt muốn ghép ra sau đó vào menu Image - Image Size để xem kích thước chiều rộng (Width) của nó là bao nhiêu rồi tắt nó đi. Sau đó vào menu Image - Canves Size.

- Mục New Size là thông số chiều rộng (Width) và chiều cao (Height) thớt nhân đôi thông số của chiều rộng ra rồi chọn phần Anchor như sau:

Ở đây mình làm ví dụ của file kích thước ban đầu là 500 x 500 pixel nhân đôi chiều rộng của nó lên là 1000 px. Nhấn ok nó sẽ tự động kéo ra cho thớt và bây giờ chỉ việc thêm một hình nữa ghép vào thôi.

Tý Ngáo, Hà Bơhourse thích bài viết này.
  3. hourse

hourse Mới đăng kí

Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn