Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn làm file chữ đi cắt decan

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi boydtvt32, 14/1/13.

Lượt xem: 19,705

1. boydtvt32 Mới đăng kí

Mình cần thiết kế 1 bảng chữ để đi ra tiệm cắt decan,nhưng mới tập tọe COREL nên chưa làm được,vậy nhờ các bạn hướng dẫn giúp mình cách thiết kết và cách xuất ra 1 file để đem tới tiệm là họ làm luôn được không ạ

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đánh chữ vào và nhấp save .
    boydtvt32 thích bài viết này
  3. boydtvt32

boydtvt32 Mới đăng kí

chỉ làm vậy là đưa đi họ cắt được hả bạn,sao mình nghe nói phải chỉnh sửa gì nữa hè
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn hỏi chung chung quá sao mình biết mà góp ý .
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bạn tiến hành làm 1 file eps chứa nội dung cần diễn đạt trên băng rôn dùng để in như bt và 1 file ảnh hay 1 file pdf để sử dụng làm bản mẫu cắt chữ dán lên băng rôn là xong chứ chỉnh sửa gì nữa bạn . còn lười thì nói họ bán 1 bộ 24 chữ cái làm sẵn mua về dán vào thoai
  6. Trường GiangG+

Trường GiangG+ Thành viên cấp 2

Chỉ cần thiết kế như bt, đem file ra tiệm họ sẽ cắt ra đúng như cái kích thước mà bạn đã vẽ! Thế thôi có j đâu!:O
  7. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

File chuẩn khi đem ra tiệm cắt decal trước hết phải convert font chữ (convert to curves) rồi cho tất cả không màu và đường line màu đen (hairline thôi) và cuối cùng là lựu lại với version khoảng 12 là đuợc rồi :D
    Kenny Vũ thích bài viết này
  8. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Chuẩn rồi, nhưng thật ra làm thế là thừa, chỉ cần làm file đúng với kích thước thật, convert hết font, save lại version 12-13 rồi đem ra tiệm là họ sẽ tự động sắp chữ rồi làm tiếp các công đoạn còn lại cho mình :P.
    TOMMYH167 thích bài viết này
  9. TOMMYH167

hi. mình đã nói file chuẩn mà :D. đem ra tiệm nó mở file cũng biết trình độ mình chứ :)
  10. Kenny Vũ

Đối với in decal chữ dạng dán khẩu hiệu, dán backdrop thì tiệm nó chỉ cần biết mình in cái gì, kích thước bao nhiêu, in decal loại nào, màu gì thôi chứ chẳng quan tâm mấy đến trình độ đâu ;)), bé nào lơ mơ không biết làm ra tiệm nó còn làm hết cho luôn ấy chứ ;)), trình độ là phải làm tất tần tật kể cả sắp chữ nghĩa các thứ sao cho diện tích in ra là bé nhất, có lợi cho mình nhất nó mới shock ;))

In PP, decal trong, film (in KTS) lại là 1 câu chuyện khác ;)
    duongsu47TOMMYH167 thích bài viết này.
  11. TOMMYH167

hi. Bạn nói đúng rồi, phải học hỏi :D
    Kenny Vũ thích bài viết này
  12. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

đánh chữ xong, convert và quan trọng nhất là ko dc để màu chữ :) chỉ để viền thôi rồi đem đi in là OK.
  13. Kenny Vũ

Ủng hộ diễn đàn